ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการ Scan Barcode ใน Torch 9800  (อ่าน 2333 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 14
วิธีการ Scan Barcode ใน Torch 9800
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:23:57 am »
  • Publish
  • Publish
  •  วิธีการ Scan Barcode ใน Torch 9800

หลังจากที่ได้ลอง Scan Barcode ใน Torch 9800 พบว่าไม่สามารถ Scan Barcode เพื่อ Download OTA link ผ่าน Blackberry Messenger ได้ จะทำยังไงดีหละ??
    อยากรู้ใช่ไหมหล่ะ ว่าแก้กันแบบง่าย ๆ อย่างไร ตามเข้ามาดูเลยครับ
    ... ลองหาโปรแกรมเสริมต่างๆ เพื่อช่วยในการ Download OTA link ลองแล้วลองเล่า หลายโปรแกรมผ่านไปก็ไม่ Work ในที่สุดครับ.. ผมก็พบกับโปรแกรมที่ Scan Barcode แบบลื่นปรื๊ดๆเลย
    โปรแกรมนั้นคือ BlackBerry App World นั่นเองครับ หาตั้งนานที่แท้จุดใต้ตำตอนี่เอง

ก่อนอื่นให้เราเข้าโปรแกรม BlackBerry App World ตามปกติเลยครับ เวอร์ชั่นที่ผมใช้คือ 2.0.0.36
    เมื่อเข้ามาแล้วจากนั้น กดที่ปุ่มเมนู เลือก Scan a Barcode

เมื่อกดเข้าไป

เลือก Start Scanning
    จากนั้นก็เอาไปจ่อกับบาร์โค้ดได้เลย
    เท่านี้ก็จะสามารถ Download OTA link ผ่าน BB Browser ได้แล้วหละครับ
    ปล. ไม่ต้องลงโปรแกรมครับ แต่เป็นคำสั่งที่มีมาให้ใน app world V2.0 ขึ้นไปเลยครับ
    เข้าไปใน app world->กดเมนู->scan barcode ครับ

ง่ายจริงๆ ลองเล่นกันดูครับ

seoindeed

• บุคคลทั่วไป
    Re: วิธีการ Scan Barcode ใน Torch 9800
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 03:06:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ศึกษาก่อน ว่าจะไปสอยตัวนี้มาใช้แทน bold 9700 อยู่พอดี  8)

betsports

Re: วิธีการ Scan Barcode ใน Torch 9800
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 04:01:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากนะคับ

captain-xx

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:25:21 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แหมๆๆ ดีจังเลยคับ หามาซะตั้งนาน

magicmo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:22:41 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบใจหลายๆๆๆ

Facebook Comments