ผู้เขียน หัวข้อ: N 1208 ขึ้นคอนแทค  (อ่าน 4002 ครั้ง)

vat9

• บุคคลทั่วไป
N 1208 ขึ้นคอนแทค
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 02:23:28 pm »
  • Publish
  • Publish
  • N 1208 ขึ้นคอนแทค  แฟลตผ่าน  เช็คใด้  อินโฟร์ใด้ อีมี่ยังอยู่ครับ   มึน. มึน.

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: N 1208 ขึ้นคอนแทค
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 02:48:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองเปลี่ยนจอดูก่อนครับ เอาจากเครื่องดีเลยชัวสุด

vat9

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 02:56:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองเปลี่ยนจอดูก่อนครับ เอาจากเครื่องดีเลยชัวสุด
    ไม่หายครับ น้า

tonmobile

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 03:14:21 pm »
  • Publish
  • Publish

• แฟลชได้ปกติ ดาวน์/อัพ กี่เวอร์ชั่นก็ไม่หลุดคอนแทค
    เอาวิธีแก้อีก 1 ทาง มาให้ดูครับ เผื่อใครเจออีกนะ

ที่ข้างๆซอคเกตจอ จะมี C อยู่ 2 ตัว..เชื่อมหัว 2 ข้างให้ติดกัน(ช็อต)
    แล้วเอาไปประกอบ จากนั้นก็ กดออน(เปิดเครื่อง)
    เครื่องจะเปิดไม่ติดนะ ไม่ต้องตกใจ...เพราะมันช็อตอยู่อ่ะดิ
    แกล้งพยายามเปิดจะให้ติด ซัก 2-3 รอบ แล้วแกะออกมาใหม่
    เอาหัวแร้งดูดตะกั่วออกซะ ให้มีสภาพเหมือนปกติตามเดิม
    ทีนี้ลองเปิดดูใหม่...Contact Service หายไปแว้วววว

** อาจจะไม่ได้ทุกเครื่อง แล้วแต่ว่ามันจะเป็นที่ตรงนี้หรือเปล่า
    ** สังเกตุได้ว่า ตอนเสียบสายแฟลชอยู่ บางจังหวะจะเปิดเครื่องได้ปกติ(พอใส่แบต ก็เป็นอีก)
    ** แนวทางได้มาจากเวบนอก

ampmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:51:36 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตัวนี้เอาออกยังครับทอลองเอาออกดูก่อนผมเคยเจอเป้นเหมือนกันตัวนี้ตัวเดียวหลายอาการเลย
    แล้ววัดไฟจากจุดต่างมาครบไหมครับ

ออฟไลน์ foytong

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 3
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:15:52 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  แฟลชได้ปกติ ดาวน์/อัพ กี่เวอร์ชั่นก็ไม่หลุดคอนแทค
    เอาวิธีแก้อีก 1 ทาง มาให้ดูครับ เผื่อใครเจออีกนะ

ที่ข้างๆซอคเกตจอ จะมี C อยู่ 2 ตัว..เชื่อมหัว 2 ข้างให้ติดกัน(ช็อต)
    แล้วเอาไปประกอบ จากนั้นก็ กดออน(เปิดเครื่อง)
    เครื่องจะเปิดไม่ติดนะ ไม่ต้องตกใจ...เพราะมันช็อตอยู่อ่ะดิ
    แกล้งพยายามเปิดจะให้ติด ซัก 2-3 รอบ แล้วแกะออกมาใหม่
    เอาหัวแร้งดูดตะกั่วออกซะ ให้มีสภาพเหมือนปกติตามเดิม
    ทีนี้ลองเปิดดูใหม่...Contact Service หายไปแว้วววว

** อาจจะไม่ได้ทุกเครื่อง แล้วแต่ว่ามันจะเป็นที่ตรงนี้หรือเปล่า
    ** สังเกตุได้ว่า ตอนเสียบสายแฟลชอยู่ บางจังหวะจะเปิดเครื่องได้ปกติ(พอใส่แบต ก็เป็นอีก)

ของคุณต้นที่สุดยอดมะพร้าวเลยครับ

ได้ผลครับผ้ม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ esamou

• student
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 03:28:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แฟลชได้ปกติ ดาวน์/อัพ กี่เวอร์ชั่นก็ไม่หลุดคอนแทค

ของคุณต้นที่สุดยอดมะพร้าวเลยครับ

ได้ผลครับผ้ม

ขอบคุณครับ

มีโอกาสได้ลองเหมือนกันครับ  contact หายครับ  แต่insertsim มาแทน แก้ไงครับพี่น้อง กำ. กำ.

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 08:04:03 am »
  • Publish
  • Publish

• มีโอกาสได้ลองเหมือนกันครับ  contact หายครับ  แต่insertsim มาแทน แก้ไงครับพี่น้อง กำ. กำ.

ผมว่ามันคนละอาการกันนะครับ คง insert sim อยู่แล้วมั้ง
    เปลี่ยนเม็ดซิม หรือ ต่อตรงดูครับ

ออฟไลน์ esamou

• student
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:29:22 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ครับ ลองแล้วครับคนละอาการจริงด้วย ขอบคุณครับ :D
     แต่มีปัญหาครับ 2 วันลูกค้ากลับมาเป็นอีกครับ เลยลองแบบนี้ครับ

ผ่านครับ ฟันธง แฮ่ๆ แฮ่ๆ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 08:10:14 pm โดย esamou »

Facebook Comments