ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอพิณเอ้าD980หน่อยครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)

u-turn mobile

• บุคคลทั่วไป
รบกวนขอพิณเอ้าD980หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 12:17:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • คือว่าอยากจะแฟลชD980อะครับ อาการใส่ซิมแล้วขึ้นโลโก้ค้างครับ ไม่ใส่ซิมเล่นได้ปกติ แต่ว่าผมทำสายe210หายอะครับ(กล่องtonadoครับ) พอมีวิธีดัดแปลงได้ไหมครับ ตอนนี้ผมมีสายusbของu900กับสายของแมงมุมอยู่อะครับ ตั้งพิณผ่านกล่องแมงมุม แล้วแฟลชด้วยonenandได้ไหมครับ ถ้าได้รบกวนขอลายพิณของรุ่นนี้ด้วยครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: รบกวนขอพิณเอ้าD980หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 12:25:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองดู http://pinouts.ru/CellularPhones-P-W/samsung_d800_pinout.shtml

แต่ดูที่การนับขาด้วยนะครับว่านับตรงกันมั้ย (ขวาไปซ้าย หรือซ้ายไปขวา)แต่สไปเดอร์นับขา1ด้านขวาครับ

Re: รบกวนขอพิณเอ้าD980หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 12:34:53 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองแล้วจะมารายงานครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 04:53:15 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เอ่อ...... ??? คือว่าผมลองนับพิณแล้วมันงงๆอะครับ ตามภาพที่ผมเสียบสายไว้กับเครื่อง แล้วลองวัดดูขาที่19กับ20ของสายแมงมุมจะวัดได้เป็นgndครับ อย่างนี้นับเป็นขาที่1/2ตามพิณของD980ใช่ไหมครับ ผมนับตามภาพ(ตัวเลขสีแดงเป็นขาที่ผมนับให้เป็นขาของพิณD980 ส่วนสีเขียวเป็นขาของสายแมงมุม ไม่งงนะครับ)

ผมลองตั้งพิณตามภาพอย่างนี้ถูกต้องไหมครับ แล้วขาที่18 usb+5vต้องตั้งเป็นอะไรครับ ลองแฟลชแล้วมันไม่ได้อะครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ อาย.

Facebook Comments