ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยมาทั้งปีให้รางวัลกับชีวิตกันหน่อยครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)

teng

• บุคคลทั่วไป
เหนื่อยมาทั้งปีให้รางวัลกับชีวิตกันหน่อยครับ
ไม่เคยหยุดไม่เคยพัก จนร่างกายรู้สึกว่าเพลียทั้งวัน เลยปิดร้านซะ 2 วัน 7-8 มค.2552
-ไปตรวจสุขภาพครับที่ รพ.สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์  อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ตรวจทั้งร่างกายเลยครับ และตรวจหาสารตะกั่วในเส้นเลือดด้วย
  ผลต้องรอส่งมาอีกที เพราะตรวจหลายอย่าง
-หลังจากออกจาก รพ. ก็พาครอบครัวไปเที่ยวต่อ ในบริเวณใกล้ๆกับ รพ.
  ที่แรก เมือง 4 ภาคครับ ยังสร้างไม่เสร็จสมบูรณ์ แต่ก็สวยงามครับ

ที่สร้างเสร็จ มี 2 ภาค ภาคเหนือ และ อิสานครับ

บริเวณโดยรอบมีของขายทุกจุด

เรือลำนี้ต่รองราคาแล้วซื้อไม่ไหว 3200 บาท

แดดค่อนข้างแรงครับ แต่ลมเย็นสบาย หลังจากเดินเพลินที่ยังไม่ทั่ว เวลาผ่านไปเกือบ 3 ชั่วโมง กลับดีกว่า

แล้วก็ไปต่อที่สวนนงนุช
อัพไม่ได้ซะแล้ว เดี๋ยวมาต่อแล้วกัน yo! กุหลาบ. กุหลาบ.

มาต่อครับ

มาที่นี่ที่เดียว คุ้มเลยครับ มีทั้งสัตว์ มีทั้งการแสดงโชว์ มีทั้งพรรณไม้ต่างๆมากมาย
เวลาผ่านไปอีก 3 ชั่วโมงครับต้องกลับแล้วเย็นมากแล้ว  เสียดายยังไม่ได้ไปดูพรรณไม้เลย
เดินไม่ไหว เนื้อที่กว้างมาก

วันนี้วันที่ 8 มค.52 ปิดอีก 1วันไม่ได้ไปไหนครับ ปิดพักเฉยๆ แต่ยังนั่งทำงานอยู่ในร้าน
เก็บของเก่าที่ยังค้างอยู่ เบาไปเยอะเลย ติดอยู่ไม่กี่ตัว พรุ่งนี้จะได้เริ่มงานใหม่แบบไม่ต้องเครียด
 :D :D :D

ampmobile

bravo!เยี่มครับไม่ประมาทกับชีวิต  ให้รางวัลชีวิตบ้างบางเวลาทุกคนครับ 8)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เยียมครับ  8)  น่าไปเที่ยวจัง

TEAM DRAGON

bravo!  อยากไปบ้างจัง แต่ตังค์ไม่ค่อยมี  bravo!

tram

มาเที่ยวภาคอิสานเลยพี่เดี๋ยวน้องจะเป็นไกค์นำเที่ยวเอง ที่แรกก็คืนบ้าน อ.เส ท่าพระครับ5555 :-\

teng

มาเที่ยวภาคอิสานเลยพี่เดี๋ยวน้องจะเป็นไกค์นำเที่ยวเอง ที่แรกก็คืนบ้าน อ.เส ท่าพระครับ5555 :-\
วางแผนไว้นานแล้วครับ กะว่าปีนี้คงจะได้ไปแต่แฟนยังกลัวเรื่องขโมยเข้าร้านอยู่ ขอเวลาให้แฟนผมทำใจก่อน :D

Facebook Comments