ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักข่าวbbc รายงานมาครับ  (อ่าน 1138 ครั้ง)

amp_spv

• บุคคลทั่วไป
สำนักข่าวbbc รายงานมาครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:47:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เพื่อนที่เป็นฝรั่ง ดูข่าวแล้วมาถามครับว่า  สนธิให้ข่าวว่าให้ล้มรัฐบาลแล้วเลือกตั้งใหม่โดยให้แต่คนชั้นกลางกับคนชั้นสูงเลือกตั้งเท่านั้น เพราะคนชนชั้นล่างก็จะเลือกพรรคเดิมเข้ามา (คิดได้ไง)
    ข่าวผมก็ไม่แน่ใจ แต่พวกฝรั่งเขาบอกว่าเมืองไทยอีกหน่อยก็คงไมาอยากมาแล้ว

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
    Re: สำนักข่าวbbc รายงานมาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:55:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มันเห็นคนอย่างพวกเราไม่มีสิทธิอะไลยเหรอ มันคิดว่าตัวเองเป็นใคร  มันเอาอะไรคิด  เอาขี้เล็บคิดหรือไง  คนจนก็คนไทยเหมือนกันนะครับ

Facebook Comments