ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีแก้หนาวบ้าง บอกกันหน่อยครับ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
ใครมีวิธีแก้หนาวบ้าง บอกกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ใครมีวิธีแก้หนาวบ้าง บอกกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:49:21 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มันมีหลายวิธีครับ ขึ้นอยู่กับภูมิภาคที่ท่านอยู่ด้วยว่าเป็นแบบใหน
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็ก่อไฟผิงนั่งล้อมวงคุยกับญาติพี่น้องก็เข้าท่า บางพื้นที่โดยเฉพาะภาคอีสานอาจจะมีข้าวจี่ด้วยก็ไม่ผิดกติกาครับ  :D
    ถ้าอยู่ในเมืองอาจจะไม่สะดวกก่อไฟก็ลองออกไปวิ่งให้หมาไล่ฟัดดูก็เป็นการแก้หนาวที่ดีแถมได้ออกกำลังไปในตัวด้วยครับ แต่อย่าลืมดูหมาตัวที่ไม่ใหญ่มากนะครับ  ;D
    หรือชอบแนวฮาร์ดคอร์ขึ้นมาหน่อยก็ออกไปหาเรื่องกับนักเลงปากซอยหรือวินมอไซแถวบ้านดูครับ รับรองหายหนาวแน่นอน  อิๆ (แต่จะเป็นอย่างอื่นแทน)

แต่ไม่ว่าจะเลือกวิธีใหนก็คงไม่ดีไปกว่าการได้นอนกอดคนที่เรารักหรอกนะครับ จริงมั้ย  ;)

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    Re: ใครมีวิธีแก้หนาวบ้าง บอกกันหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:13:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อ้างถึง
    มันมีหลายวิธีครับ ขึ้นอยู่กับภูมิภาคที่ท่านอยู่ด้วยว่าเป็นแบบใหน
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็ก่อไฟผิงนั่งล้อมวงคุยกับญาติพี่น้องก็เข้าท่า บางพื้นที่โดยเฉพาะภาคอีสานอาจจะมีข้าวจี่ด้วยก็ไม่ผิดกติกาครับ  Cheesy
    ถ้า อยู่ในเมืองอาจจะไม่สะดวกก่อไฟก็ลองออกไปวิ่งให้หมาไล่ฟัดดูก็เป็นการแก้ หนาวที่ดีแถมได้ออกกำลังไปในตัวด้วยครับ แต่อย่าลืมดูหมาตัวที่ไม่ใหญ่มากนะครับ  Grin
    หรือชอบแนวฮาร์ดคอร์ขึ้นมาหน่อยก็ออกไปหาเรื่องกับนักเลงปากซอยหรือวินมอไซแถวบ้านดูครับ รับรองหายหนาวแน่นอน  (แต่จะเป็นอย่างอื่นแทน)

แต่ไม่ว่าจะเลือกวิธีใหนก็คงไม่ดีไปกว่าการได้นอนกอดคนที่เรารักหรอกนะครับ จริงมั้ย
    มีข้าวจี่ก็ต้องมีจี่หนังแค็มนำเด้อจารย์ อิๆ อิๆ
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:01:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แต่ไม่ว่าจะเลือกวิธีใหนก็คงไม่ดีไปกว่าการได้นอนกอดคนที่เรารักหรอกนะครับ

ผมชอบวิธีนี้ครับ

ถ้า อ.เส ชอบความหนาวมาเยื่ยมผมเลยครับหนาวถึงใจแน่ๆ :-) :-)

มีข้าวจี่ก็ต้องมีจี่หนังแค็มนำเด้อจารย์ อิๆ อิๆ
    ฤทธิ์ มาหาผมชิ มีครบทุกอย่าง

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 11
    • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:07:17 am »
  • Publish
  • Publish
  • มันมีหลายวิธีครับ ขึ้นอยู่กับภูมิภาคที่ท่านอยู่ด้วยว่าเป็นแบบใหน
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็ก่อไฟผิงนั่งล้อมวงคุยกับญาติพี่น้องก็เข้าท่า บางพื้นที่โดยเฉพาะภาคอีสานอาจจะมีข้าวจี่ด้วยก็ไม่ผิดกติกาครับ  :D
    ถ้าอยู่ในเมืองอาจจะไม่สะดวกก่อไฟก็ลองออกไปวิ่งให้หมาไล่ฟัดดูก็เป็นการแก้หนาวที่ดีแถมได้ออกกำลังไปในตัวด้วยครับ แต่อย่าลืมดูหมาตัวที่ไม่ใหญ่มากนะครับ  ;D
    หรือชอบแนวฮาร์ดคอร์ขึ้นมาหน่อยก็ออกไปหาเรื่องกับนักเลงปากซอยหรือวินมอไซแถวบ้านดูครับ รับรองหายหนาวแน่นอน  อิๆ (แต่จะเป็นอย่างอื่นแทน)

แต่ไม่ว่าจะเลือกวิธีใหนก็คงไม่ดีไปกว่าการได้นอนกอดคนที่เรารักหรอกนะครับ จริงมั้ย  ;)

ส่วนผมนอนก่อนคนที่่เรารักที่กว่าอุ่นด้วย  อิๆ และไม่มีเรื่องบาดมางกับครอบครัว  ;D

ออฟไลน์ danai8029

• Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:47:27 am »
  • Publish
  • Publish
  • กอดคนที่เรารักครับ...อบอุ่นเหนือกว่าสิ่งอื่นใด

ขอบคุณมากๆ ครับ

Facebook Comments