ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.เส คับ กล่อง ve ผมอ่านไฟล์ไม่ได้คับ  (อ่าน 1334 ครั้ง)

Earth mobile

• บุคคลทั่วไป
เวลาอ่าน % ไม่ขึ้นเลยคับ ซักพักก็ขึ้นให้เซฟเลยคับ งง ตอนแรกๆก็อ่านได้ปกติคับ แต่มาระยะหลังอ่านไม่ได้คับ เพราะว่าทำเครื่องใหม่คับไวรัสมันกิน อยากทราบว่าจะแก้จุดไหนคับรึว่าผมลงโปรแกรมไม่สมบูรณ์ รบกวน อ.เสด้วยคับ  :-[  :-\

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: รบกวน อ.เส คับ กล่อง ve ผมอ่านไฟล์ไม่ได้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 11:12:30 am »
  • Publish
  • Publish
  • อาการนี้เป็นได้หลายกรณีดังนี้ครับ
    1. คอมพิวเตอร์มีการทำงานหนักเกินไป แก้ใขโดยการปิดโปรแกรมอื่นๆแล้วลองดูดไฟล์อีกที หรือรีบูตคอมใหม่จากนั้นอย่าเพิ่งเปิดโปแกรมใดๆให้ทำการดูดไฟล์ก่อน

2. เป็นที่ตัวเครื่องรุ่นนั้นๆ กรณีนี้มักจะเกิดกับเครื่องรุ่นใหม่ๆแต่ถ้าเราดูดไฟล์รุ่นเก่าเช่น i-mobile 509 603 510 ต่างๆเหล่านี้จะทำได้ปกติ
    แก้ปัญหาโดยใช้แฟลชทูลดูดก็ได้ เนื่องจากโปแกรมแฟลทูลมีคาบเวลาในการทำงานที่กว้างกว่าทำให้ดูดไฟล์ได้อย่างต่อเนื่องแต่อาจจะใช้เวลานานขึ้น

lส่วนวิธีแก้อีกแแบบนึงคือต้องใช้กล่อง uni-box หรือ uni-cable ร่วมกับแผงเขียวที่แถมมาในกล่อง
    เมื่อสแกนขาของเครื่องนั้นๆเจอแล้วให้ใช้ uni-box หรือ uni-cable ต่อกับแผงเขียวโดยต้องต่อขา RX TX ให้ถูกต้องด้วย

ไม่เข้าใจตรงใหนก็ถามเพิ่มเติมได้นะครับ

Facebook Comments