ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอพินเอ้าท์ NOKIA 531RM-174 หน่อยครับ  (อ่าน 1239 ครั้ง)

Jack

• บุคคลทั่วไป
รบกวนขอพินเอ้าท์ NOKIA 531RM-174 หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 08:53:10 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องอาการถ้าใส่ซิมแล้วเปิดติดดับมาครับ สแกนโดยใช้ แจ็คMP4+L4A สแกนเจอ แต่ไม่สามารถ Info เครื่องไม่ได้ครับ มันฟ้องว่าผิดพลาดครับ ถ้าท่านใดเคยแฟลชรุ่นนี้ หรือมีพินเอ้าท์+สายที่ใช้แฟลช รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ nomo1

• AMT User
    • Jr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 1
    Re: รบกวนขอพินเอ้าท์ NOKIA 531RM-174 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 11:14:34 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่แน่ใจว่าใช่ 5310 จีน ตัวที่เหมือนแท้มากๆ หรือเปล่า ถ้าใช่ ผมใช้วิธ๊ จั้มสายเข้าที่บอร์ดเลย (มันมีจุด rx tx เขียนกำกับไว้อยู่)  โดยให้สายจากกล่อง rx ต่อเข้าจุด tx ที่บอร์ด และให้สาย tx จากกล่อง ต่อเข้าจุด rx ที่บอร์ดครับ 

Jack

• บุคคลทั่วไป
    Re: รบกวนขอพินเอ้าท์ NOKIA 531RM-174 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 02:00:05 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่แน่ใจว่าใช่ 5310 จีน ตัวที่เหมือนแท้มากๆ หรือเปล่า ถ้าใช่ ผมใช้วิธ๊ จั้มสายเข้าที่บอร์ดเลย (มันมีจุด rx tx เขียนกำกับไว้อยู่)  โดยให้สายจากกล่อง rx ต่อเข้าจุด tx ที่บอร์ด และให้สาย tx จากกล่อง ต่อเข้าจุด rx ที่บอร์ดครับ 
    ใช่ครับ ตัวเหมือนแท้ ใช้สายโนเกียแท้เสียบได้เลย ผมลองแกะดูบอร์ดแล้ว ไม่มี RX TX เลยครับ ใช้สายโนเกียครอบจักรวาฬ สแกนก็ไม่เจอครับ  :(

Facebook Comments