ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนถามครับ VE King กับ Spiderman ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน  (อ่าน 3000 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
กำลังตัดสินใจครับ ขอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจด้วยครับ ขอบคุฅณมากๆครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

สไปเดอร์แมนหาขาได้แม่นยำกว่าวีอีนิดนึง (นิดเดียวจริง)
วีอีคิงสแกนขาชาร์จและขา USB ได้แต่ยังไม่ 100% รองรับ CPU หลายตระกูลกว่า
รวมๆแล้วดีคนละอย่างครับ เล่นได้ทั้งคู่เลย

ออฟไลน์ choke

• AMT User
  • Newbie
ความสามารถในการทำเครื่อง 2 ซีพียูละครับ เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ SE

ความสามารถในการทำเครื่อง 2 ซีพียูละครับ เป็นไงบ้าง
จาการทดสอบเครื่องที่ใช้ PMU แบบเก่าวีอีคิงหาไม่เจอครับ

ออฟไลน์ max4

• AMT User
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 2
 ผมว่านะน้าseลองบอกแบบเปลียบเที่ยวจุดเด่นจุดด้อยและความสามารถของ2กล่องนี้อย่างละเอียดเลยน้าว่าตัวไหยใช้คุ้มกว่ากันถ้าต้องซื้อแค่ใบเด๊ยวเพราะกระหากล่องมาสยบเครื่องจีนและยี้ห้อแปลกๆๆอยู่คับ :D :-\

tory

• บุคคลทั่วไป
 :)
ขออนุญาตเสริมจากน้า เส นะครับ เป็นคำถามที่ง่ายๆ แต่ตอบอยากครับ คล้ายๆกับถามว่ากล่องไหนแฟลชโนเกียดีกว่ากันระหว่าง jaf & tonado
ข้อนี้ผมว่าตอบง่ายกว่านะครับ แต่เครื่องจีนนี้มัน 100 พ่อ 1000 แม่ อะ
ก่อนจะตอบต้องย้อนกลับไปถามผู้ตั้งกระทู้ก่อนนะครับ ว่าเคยใช้โปรแกรมพวกแฟลชทูไหมครับตะก่อนพวกเราก็ใช้แฟลชแค่ไอโมบาย แต่ตอนนี้ต้องใช้แฟลชพวกเครื่องจีนอีกซึ่งก็มีหลายเวอร์ชั่นแล้วละครับตามแต่ซีพียู หรือโปรแกรมเครก โปรแกรมตัวแท้ที่ใช้แฟลชซีพียูแปลกๆ เช่น โปรแกรมสำหรับแฟลชซีพียู sky และFlashTool_v3.2.00.สำหรับซีพียู infineon มาบ้างหรือเปล่า และท่านเป็นคนที่ชอบค้นคว้าหาความแปลกใหม่และชอบความท้าทายหรือไม ถ้าคำตอบว่าไม่ ชอบแบบง่ายๆ แล้วละก่อ
 VE King คือคำตอบนั้นครับ แต่ถ้าท่านเป็นคนแบบหลังแล้วละก็ Spiderman

หลายท่านอาจแย้งว่า Spiderman มี crack แล้วตั้งหลายเวอร์ชั่นไม่จำเป็นต้องซื้อ ถูกต้องครับแต่ไม่ทั้งหมดเพราะ
1. ท่านจะไม่ได้ความสามารถในการสแกนพินของ SpiderMan ซึ่งยังคงเป็นที่ 1
2. ท่านไม่สามารถที่จะดาวโหลไฟล์แฟลชจากเวปของ SpiderMan ได้ซึ่งยามฉุกเฉินเราอาจจำเป็นต้องใช้เพราะลูกค้ารอเอาเครื่องคืนด่วน
3. นึกยังไม่ออกครับท่าน

ปล. ตอนนี้ผมใช้ Spiderman อยู่ครับถ้ามีตังก็อยากได้ดองเกิลของ VE มาเสริมหรือเล่นทั้งชุดเลยครับจะได้สายมาเพิ่มด้วย แต่ ผบทบ. ยังไม่อนุมัติครับอิอิ
ท่านอื่นๆ ที่มีข้อคิดเหตุผลที่ดีๆ ก็มาช่วยกันชี้แจงด้วยนะครับเผื่อว่าจะได้ข้อสรุปที่ดีกว่ายิ่งขึ้นไปครับ (อยากฟังความคิดเห็นจากท่านที่ใช้แต่ VE King เพื่อจะได้เปรียบเทียบกันครับ)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SE

ยืนยันตามคุณ tory ครับ
แต่ส่วนตัวผมคิดว่าวีอีมีลูกเล่นมากกว่าตรงหาขาชาร์จและ USB ได้ครับ

ออฟไลน์ panwat

• Newbie
  • *

สไปเดอร์แมนหาขาได้แม่นยำกว่าวีอีนิดนึง (นิดเดียวจริง)
วีอีคิงสแกนขาชาร์จและขา USB ได้แต่ยังไม่ 100% รองรับ CPU หลายตระกูลกว่า
รวมๆแล้วดีคนละอย่างครับ เล่นได้ทั้งคู่เลย

ยืนยันครับ :D

sakchaisuphanich

• บุคคลทั่วไป
ของ ve king ของ  se ครับแน่นอน เจอมากับตัวแน่นอนจริงๆๆๆ :-* :-*
ไม่ได้โม้ :-\ :-\

Facebook Comments