ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้วีอีแก้อาการติดดับของ siemens  (อ่าน 2241 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ใช้วีอีแก้อาการติดดับของ siemens
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 03:23:05 am »
  • Publish
  • Publish
  • หลายท่านเจอกันบ่อยสำหรับซีเมนที่เปิดแล้วดังตูดแล้วก็ดับไป แล้วก็หลายท่านอีกเหมือนกันที่ปล่อยงานตัวนี้เพราะไม่รู้ว่าจะแก้ใขยังไง วันนี้ผมมีวิธีครับ

ใช้วีอีเวอชั่นล่าสุดแล้วเลือกตามภาพนะครับ จากนั้นใช้สายซีเมนส์ที่แถมมากับทอนาโดเสียบที่กล่อง วีอี ได้เลยครับ

จากนั้นก็เปิดโปรแกรมโจ้กเกอร์แล้วก็ทำตามขั้นตอนเลยครับ

โหลดโปรแกรมที่นี่

หมายเหตุ จริงๆแล้วเราจะใช้แฟลชก็ได้นะครับ แต่ต้องตัดเทสพ้อยซึ่งค่อนข้างเสี่ยงและยุ่งยาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 12:57:20 pm โดย SE »

ออฟไลน์ peamobile

• VE user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: ใช้วีอีแก้อาการติดดับของ siemens
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 12:40:17 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โหลดมาแล้ว แต่มัน แก้ซิบไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ใช้วีอีแก้อาการติดดับของ siemens
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 01:08:04 am »
  • Publish
  • Publish
  • แก้ให้แล้วครับ  ::)

ออฟไลน์ peamobile

• VE user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 09:04:19 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ ภูไท บ้านหนองห้าง

• AMT User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 1
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 05:22:13 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับผม

talokong

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:46:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  :D  ขอบคุณมากครัยจารณ์เส

รุ่น a60 ต้องทำเทสพ้อยด้วยป่าวครับผมมี 3 เครื่องตอนนี้ทำตามที่อาจารญ์โพสไว้ทุกอย่างแล้วไม่หายครับยังติดดับเหมือนเดิม :-[ :-[
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:37:04 pm โดย talokong »

Facebook Comments