ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการ JailbreakMe iOS 4 สำหรับ iPhone, iPad ทุกรุ่น  (อ่าน 2507 ครั้ง)

ออฟไลน์ dome

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 1
iTips: วิธีการ JailbreakMe iOS 4 สำหรับ iPhone, iPad ทุกรุ่น

เอาทิปง่ายๆ มาฝากกัน ออกตัวแรงๆ ว่าไม่ได้ทำเองแต่เอามาจาก iClarified ที่หลายคนติดตามนั่นล่ะ มีวิธีง่ายๆ ขั้นต่อขั้นออกมาให้สำหรับมือใหม่ ได้ทดลองทำกัน เดี๋ยวนี้แหกคุกใน iPhone มันง่ายอย่างนี้นี่เอง

......

มาดูขั้นตอนการ Jailbreak แบบทีละขั้นกันเลยดีกว่า งานนี้ Jailbreak สำหรับ iOS4, 4.01 ซะด้วย จริงๆ เห็นว่าได้ตั้งแต่ 3.1.2 โน่นแน่ะ ใครมี iPad ต้องลอง และแน่นอนว่าเป็นเครื่องมือตัวล่าสุดที่เพิ่งออกมาสดๆ ร้อนๆ JailbreakMe อิสระเสียทีนะงานนี้ iPhone4 unlock เตรียมขายดีกระจายเป็นเทน้ำเทท่า ไปหวดที่สิงคโปร์สักเครื่องดีไหมเนี่ย

ขั้นตอนการ Jailbreak ด้วย JailbreakMe

ขั้นแรกให้เปิด Safari ขึ้นมา

ใส่ไปเลย

แล้วไปที่ Adressbar พิมพ์คำว่า  http://jailbreakme.com  หรือเว็บไซด์ที่จะเข้าไป jailbreak นั่นเอง

หากพร้อมจะแหกคุกแล้ว ก็ใช้วิธีการสไลด์บาร์ที่เห็น เหมาะกับ iPhone เสียจริงๆ ใครทำ iPad ก็จับหน้าจอมาดูบ้างนะครับ  เพราะมันบิ๊กกว่าเยอะ

จากนั้นรอการดาวโหลดสักแป๊ปนึง ขึ้นอยู่กับความเร็วเน็ทนะอันนี้

เมื่อดาวโหลดเสร็จเรียบร้อย ก็จะเข้าสู่ขั้นตอนการแหกคุก เราก็นั่งรอกันอย่างเดียวเลย

เวลาอันนี้ต้องลองดูกันนะครับว่านานแค่ไหน แนะนำให้ใช้ Wi-Fi จะดีที่สุด ใครมี 3G ก็จัดไป และรอจนเรียบร้อยพร้อมใช้งาน
           ng

จะมีป๊อปอัพขึ้นมาให้กด OK ผ่านไปได้เลย เข้าสู่ home screen

มาแล้ว Cydia พร้อมใช้ งานนี้จะลงแอพอะไรยังไงเมื่อไหร่ที่ไหร่ อำเภอใจได้เลย

ใครแหกคุกเรียบร้อยแล้วบ้างครับยกมือขึ้น

อ้างอิง iclarified

ออฟไลน์ dome

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 1
Re: วิธีการ JailbreakMe iOS 4 สำหรับ iPhone, iPad ทุกรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 02:44:21 pm »
  • Publish
  • Publish

• การที่เรารีสโตร์ 4.0 – 4.0.1 ด้วยซิม  at&t  และสามารถลง cydia  และปลดล็อคสัญญาน ด้วย www.jailbreakme.com ได้ปกติ แล้วมีสัญญานพร้อม แต่ติดหน้า  emerqency call  เมื่อใส่ซิมไทย เข้าหน้าโฮมไม่ได้
        ดังภาพ

วิธีแก้ คือ
    1.Download LockDown File มาเก็บไว้ก่อนครับ และ unzip ออกมาครับ
    2.เครื่องที่มีปัญหาให้ลง openSSH จาก Cydia
    3.เข้าไปที่/private/var/root/Library/Lockdown/
    4.ลบไฟล์ในโฟลเดอร์นี้ให้หมด แล้วแทนที่ด้วยไฟล์ที่โหลดมาครับ
    5.ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ครับ
    6.ใช้ได้แล้วครับ

rachata

• บุคคลทั่วไป
    Re: วิธีการ JailbreakMe iOS 4 สำหรับ iPhone, iPad ทุกรุ่น
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 11:29:07 am »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

dr yoyo

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:03:25 am »
  • Publish
  • Publish
  • thank you verymuch sogood

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:09:18 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

Facebook Comments