Mobile Phone > Samsung (software)

แก้อาการ Phone Freeze ในเครื่องซัมซุงที่ใช้ซีพียู OM/Swift โดยใช้ทอนาโด

(1/12) > >>

SE:
โดยปกติเครื่องซัมซุงที่มาจากต่างประเทศถ้าเครื่องยังไม่ปลดล็อกเวลาใส่ซิมไทยเข้าไปตัวเครื่องจะให้ใส่ระหัสปลดล็อก ซึ่งถ้ากดระหัสผิดเกินจำนวนครั้งที่กำหนดเครื่องจะขึ้น Phone Freeze
ในกรณีนี้เราไม่สามารถปลดล็อกคโดยใช้คำสั่ง unlock/direct unlock หรือ mobile info/read code ได้ ไม่ว่าจะใช้ทอนาโดหรือ z3x ก็ตาม

ทีนี้เรามาดูวิธีแก้โดยใช้กล่องทอนาโดกันครับ เครื่องที่ใช้ทดสอบวันนี้คือ e1170 ครับ
 yo!

ข้อความถูกซ่อน คุณต้องแสดงความเห็นหรือขอบคุณก่อน

ไตเติ้ลโฟน^:
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

fair-fair:
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

wiwat:
thankyou.

t-a-k-o-o-r:
 bravo!ขอชมคับ  อ.เส

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version