ผู้เขียน หัวข้อ: ืื์N5233 จอมืดครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3027 ครั้ง)

taiy@1971

• บุคคลทั่วไป

เครื่องเคยโดนน้ำมาครับ ล้างเครื่องแล้ว เปลี่ยนจอแล้ว เปลี่ยนไอซีคุมจอแล้ว ยก N2460 แล้ววางใหม่ อาการยังเหมือนเดิมครับ ตอนเปิดเครื่องที่จอมีไฟขึ้นแว๊ปเดียวครับเครื่องกินแส 0.12 ประมาณนี้ครับ อยากทราบว่าไอซีจอผมใช้ของ N6300 วางแทนไม่ทราบว่าใช้กันได้ไหมครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะทำตรงไหนต่อดีครับรบกวนแนะนำด้วยครับ   ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments