ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการแฟลต C3303K CHAMP ผ่านกล่อง Z3X ด้วยครับ  (อ่าน 2443 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 14
ไม่รู้ทำไมผมแฟลต+ปลดรหัสลอ็คเครื่อง ซัมซุง C3303K ผ่านกล่อง Z3X ไม่ได้ครับ แต่ทำรู่นอื่นๆผ่านได้หมด ขณะเดียวกันกับ C3303K แฟลตผ่าน Tonado หรือ สาย USB ด้วยไฟล์ศูนย์ ก็ได้ปกติ
... หรือผมทำกับ Z3X ไม่ถูกวิธีการหรือเปล่า   รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

ทำสาย RJ45 สำหรับ Tonado ต่อตามนี้แฟลตผ่าน

ทำสาย RJ45 สำหรับ Z3X ต่อตามนี้แฟลตไม่ผ่าน ท่านใดมีวงสายแฟลตสำหรับ Z3X รบกวนหน่อยครับ

กดRead Info > รอข้อความให้กดขึ้น > กด volumn+ + lock > ใส่แบ็ต  >  เสียบสาย --->  Fail
เสียบสาย > กดRead Info > รอข้อความให้กดขึ้น > ใส่แบ็ต > กด volumn+ + lock  --->  Fail

ขอบคุณคร้าบ  ขอคำชี้แนะด้วยครับ  ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ขอคำแนะนำการแฟลต C3303K CHAMP ผ่านกล่อง Z3X ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:58:13 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลองดูที่นี่ครับ http://forum.gsmhosting.com/vbb/archive/t-1093002.html  ผมเข้าไม่ได้นะเน็ตผมเข้าเว็บนอกไม่ได้2-3วันแล้ว

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 14
    Re: ขอคำแนะนำการแฟลต C3303K CHAMP ผ่านกล่อง Z3X ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:09:58 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ อ.เส
    เท่าที่เข้าไปอ่านดูยังไม่กระจ่างเลยครับ ... ตอนนี้ผมมีไฟล์แฟลต, สาย RJ45 Tonado , สาย USB ที่ต้องการคือ สาย RJ45 Z3X + วิธีการแฟลตกับ Z3X ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:44:07 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ อ.เส
    เท่าที่เข้าไปอ่านดูยังไม่กระจ่างเลยครับ ... ตอนนี้ผมมีไฟล์แฟลต, สาย RJ45 Tonado , สาย USB ที่ต้องการคือ สาย RJ45 Z3X + วิธีการแฟลตกับ Z3X ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
    เดี๋ยวคุยกันทาง msn ละกันครับ เดี๋ยวค่อยมาสรุปกันที่นี่

Facebook Comments