ผู้เขียน หัวข้อ: T-Box เขียน Emei ได้ แต่ยาก ? (ผ่านง่าย สบายแล้ว)  (อ่าน 3064 ครั้ง)

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
ตามนี้ http://forum.gsmhosting.com/vbb/f617/all-t-box-users-please-read-1105728/

ลยลองเปลี่ยนเป็น  Ver.6.13 ผมลองเขียนทีละซิม ผ่านครับ

โปรแกรมเวอร์ชั่น 6.13   ไม่ต้องลบตัวเดิมใช้ได้พร้อมกันเลย

http://www.mediafire.com/?171i1nysfj6oa1k

อันนี้ลองกด เปลี่ยน เล่นๆ

ลองทำกลับมาได้

วอร์ชั่นใหม่ผมลองกับ CPU 6238 ได้ ผ่าน แต่ว่ายากโคตรๆ และนานมากๆ ลองลดมาใช้เวอร์ชั่นนี้ ผ่านง่ายเลยครับ  :'( เรื่องนี้คงห่างซุปอีกไกล กับเครื่องตัวเดียวกันลอง กับซุป3 กดทีเดียวเอง ผ่านเลย  แฮ่ๆ  แต่เรื่องสแกน cpu ใหม่ๆ กับ spredtrum ความเห็นส่วนตัว ดีกว่า มันทำให้ชีวิตง่ายขึ้น

ผ่านไม่ยากแล้ว ทดสอบที่เวอร์ชั่น 6.25 สบายครับ

CPU Spreadtrum

กับ CPU MTK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 01:07:45 am โดย AE_Mobile^ »

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: T-Box เขียน Emei ได้ แต่ยาก ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:02:42 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลย รบกวนคุณเอ๋ช่วยอัพเดทข้อมูลต่างๆให้ด้วยนะครับ

mistervr

• บุคคลทั่วไป
    Re: T-Box เขียน Emei ได้ แต่ยาก ?
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:06:30 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:57:29 pm »
  • Publish
  • Publish
  • = VE Original+Up

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 04:55:12 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองกับVEด้วยครับ ผมเสียดายกล่อง ;)
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:32:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อยากได้ t-box จังเก็บเงินก่อนสอยแน่

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:31:00 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลย รบกวนคุณเอ๋ช่วยอัพเดทข้อมูลต่างๆให้ด้วยนะครับ

ได้ครับ แต่ว่าต้องขออภัยล่วงหน้านะครับ หากผิดเพี้ยนตรงไหน เพราะผมใช้ทฤษฎี อิงกรู นะครับ ไม่อิงใคร ไม่ได้อ่านคู่มือและไม่ได้ดูวีดีโอ เพราะต้องการทราบปัญหาการใช้งาน หากอ่านหรือดูจนรู้แล้วจะไม่เจอปัญหา (โดยเฉพาะหากทำไม่ถูกขั้นตอนหรือทำอะไรผิดพลาด) และอยากรู้ความยากง่าย มั่วๆ ไปเก็บภาพไป ได้ข้อมูลน่าจะเกือบ 100 ภาพละ มีเวลาจะมาทยอยลงให้ครับ มีบางฟังก์ชั่นก็ยังไม่ทราบ ส่วนนี้เด๋วคงต้องศึกษาหาอ่านหาดูต่อในอนาคต  bye

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 02:41:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • วันนี้ เครื่องใหม่หน้าตู้ CPU 6253 Emei หาย ใช้ t-box เขียนEmeiใหม่ได้ แต่โคตรยาก เขียน10กว่ารอบถึงผ่าน

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:51:29 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อ้างถึง
    วันนี้ เครื่องใหม่หน้าตู้ CPU 6253 Emei หาย ใช้ t-box เขียนEmeiใหม่ได้ แต่โคตรยาก เขียน10กว่ารอบถึงผ่าน
    อาวพีถอนมาแล้วหรึพี ไม่บอกกันบ้างเลย ผมยืมมาใช้สักอาทิตหน่อยดิพี ;)
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

oats3483

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 07:48:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ ท่านเอ๋ แจ๋วจริง

sakda

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:54:52 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  8) 8) ครับพี่

Facebook Comments