ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมื่อนจะได้ แต่ก็ยังทำไม่ได้สักที่ครับ น้าSE ve ing  (อ่าน 6039 ครั้ง)

bb11m4

• บุคคลทั่วไป
ยอมแพ้..อีกแล้วครับ    ผมสแกรนเจอ RXและTX แต่พอเข้าไปทำที่โปรแกรม โปรแกรมก็ไม่วิ่งอะไรเลยครับ :( :'( :o

bb11m4

โปรแกรมหาพินเร็วครับ...แต่พอสั่ง Rd info  Rd Flash โปรแกรมก็ไม่วิ่งไม่ตอบสนองต่อเลยครับ  ลองทำประมาณ30ครับก็ทำด้ายตอนที่น้า SE เข้ามาดูดในคอมผมโดยTeamViewer 3
ทำยากมากๆเหมื่อนกันนะครับ เหมือน พินที่กล่องหามานั้น มันไม่ถูกนะครับ น้า Se ครับจะทำยังไงให้โปรแกรม  หาพินเจอแล้วผมก็ลีดเก็บได้เลยครับ.....ทำไม่ได้จริงๆครับ :) :( :o :-[ :'(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ลองแก้ใขตามที่บอกดูก่อนครับ

chakchai2512

ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่านะครับ แต่ผมทำแบบนี้ตลอดครับ

คือหลังจากหาพินหรือสแกนพิน เสร็จใช่ไหมครับ พอเราจะลีด ให้ถอดสายแฟรชออกสายแบตออกให้หมดแล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับแล้วกด ลีด กดสวิสเปิดเครื่องครับหน้าจะได้แล้วครับ ลองดูนะครับ

sakchaisuphanich

ลองดูใหม่ครับ เหมือนผมตอนแรกเลยครับ :D :D
เข้าใจว่าท้อครับ  บางครั้งก็คิดเหมือนกันว่า สายไม่ดีหรือเปล่า โปรแกรมไม่ดีหรือเปล่า
กล่องไม่ดีหรือเปล่า แต่หลังจากที่เราทำได้แล้ว เป็นที่เรานั่นแหละครับที่ทำไม่ได้เอง
ตอนให้อ .เส ช่วยทำทางTeamviewer ก็ได้นะ แต่พอทำเองก็ไม่ได้ สุดท้ายพอลอง
ไปลองมาสุดท้ายก็ได้ดังนี้ครับ
วิธีของผมนะครับไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับคือ
1. คีบขั้วแบต+-ยังไม่เสียบสายแฟลช
2. กดสแกนหาขา ก่อนที่จะ okหรือcancel เสียบสาย กด เปิดเครื่อง ค้างไม่เกิน 5 วิก่อน แล้วกด ok
3. พอเจอขาแล้วก็เปิดโปรแกรม ก็ read ได้ครับ

ป.ล

เท่าที่ลองวิธีนี้ถ้าจะread ต้องสแกนหา tx rx 1ครั้ง
พอจะ write เราก็ต้องถอดสาย แฟลชออกโปรแกรมแล้วมาสแกนหาขาอีกครั้งถึงจะแฟลชได้ครับ
(สแกน 1 ครั้ง info,read,write ได้ 1 อย่างครับ)
ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ

sakchaisuphanich

อ้อ ลืมไปขอบคุณพี่ lek mobile ด้วยครับที่แนะนำจนทำได้ :-* :-* :-*

clate

เอาใจช่วยครับ เริ่มใช้ใหม่ๆผมก็กดอะไรไม่ค่อยจะผ่านสักที เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้ครับ ::)

bb11m4

ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่านะครับ แต่ผมทำแบบนี้ตลอดครับ

คือหลังจากหาพินหรือสแกนพิน เสร็จใช่ไหมครับ พอเราจะลีด ให้ถอดสายแฟรชออกสายแบตออกให้หมดแล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับแล้วกด ลีด กดสวิสเปิดเครื่องครับหน้าจะได้แล้วครับ ลองดูนะครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ให้ความรู้และกำลังใจ ขอบคุณหลายๆเด้อครับ :D

bb11m4

ลองดูใหม่ครับ เหมือนผมตอนแรกเลยครับ :D :D
เข้าใจว่าท้อครับ  บางครั้งก็คิดเหมือนกันว่า สายไม่ดีหรือเปล่า โปรแกรมไม่ดีหรือเปล่า
กล่องไม่ดีหรือเปล่า แต่หลังจากที่เราทำได้แล้ว เป็นที่เรานั่นแหละครับที่ทำไม่ได้เอง
ตอนให้อ .เส ช่วยทำทางTeamviewer ก็ได้นะ แต่พอทำเองก็ไม่ได้ สุดท้ายพอลอง
ไปลองมาสุดท้ายก็ได้ดังนี้ครับ
วิธีของผมนะครับไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับคือ
1. คีบขั้วแบต+-ยังไม่เสียบสายแฟลช
2. กดสแกนหาขา ก่อนที่จะ okหรือcancel เสียบสาย กด เปิดเครื่อง ค้างไม่เกิน 5 วิก่อน แล้วกด ok
3. พอเจอขาแล้วก็เปิดโปรแกรม ก็ read ได้ครับ

ป.ล

เท่าที่ลองวิธีนี้ถ้าจะread ต้องสแกนหา tx rx 1ครั้ง
พอจะ write เราก็ต้องถอดสาย แฟลชออกโปรแกรมแล้วมาสแกนหาขาอีกครั้งถึงจะแฟลชได้ครับ
(สแกน 1 ครั้ง info,read,write ได้ 1 อย่างครับ)
ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ให้ความรู้และกำลังใจ ขอบคุณหลายๆเด้อครับ :D

bb11m4

เอาใจช่วยครับ เริ่มใช้ใหม่ๆผมก็กดอะไรไม่ค่อยจะผ่านสักที เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้ครับ ::)

talokong

อาการเดียวกันเลยมันเป็นที่อะไรน้าสงสัยจังกล่องเดิมก็ไม่เป็นไรใช้ปกติแต่ไอ้คิงนี้สิปัญหาเยอะจิง(หรือเรายังไม่เป็น ??? ???

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ของคุณ bb11m4 เข้าใจว่ากล่องมีปัญหาครับ ตอนนี้ส่งกลับมาแล้วแต่ยังไม่ถึงผม ถ้าถึงแล้วจะแจ้งใความคืบหน้าห้ทราบทั่วกันนะครับ

จริงๆ VE-King เป็นกล่องที่ใช้งานง่ายมากนะครับ ถ้าเคยใช้ VE Pro หรือ CPF มาก่อนจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน แต่ถ้าใช้แล้วรู้สึกว่ามันแย่กว่า VE Pro หรือ CPF แสดงว่ามีปัญหาแน่นอนครับ

talokong

ของคุณ bb11m4 เข้าใจว่ากล่องมีปัญหาครับ ตอนนี้ส่งกลับมาแล้วแต่ยังไม่ถึงผม ถ้าถึงแล้วจะแจ้งใความคืบหน้าห้ทราบทั่วกันนะครับ

จริงๆ VE-King เป็นกล่องที่ใช้งานง่ายมากนะครับ ถ้าเคยใช้ VE Pro หรือ CPF มาก่อนจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน แต่ถ้าใช้แล้วรู้สึกว่ามันแย่กว่า VE Pro หรือ CPF แสดงว่ามีปัญหาแน่นอนครับ

อ.เส ถ้าได้รับกล่องแล้วมาสรุปให้ฟังหน่อยนะคับว่าเป็นที่กล่องจิงมั๊ยแล้วแล้วแก้ด้วยตัวเองได้มั๊ยขอบคุณมากคับ

bb11m4

กล่องผมได้รับแล้วครับ   หลังจากที่ส่งกลับไปมาอีกรอบ    ก็ไม่มีอะไรหลอกครับ  ไม่รู้หน้าเสไปลงคาถา :) ;Dอะไรกลับมาใช้ได้ตามปกติครับ แบบงงๆครับพี่น้อง     8)กล่องมาถึงวันเสาร์ตอนเย็นๆ    :Dนอนคิดว่าจะเป็นเหมื่อนเดิมไหม.........ตื่นเช้ามาเปิดร้านลองเลย    ปรากดว่ามีหนูทดลอง5เครื่อง
1 i-phone TV 2sim ผ่านครับ  ดูดไฟล์
2 6300 จีน เครื่องดับมา  ฟอแมท ผ่านครับ เปิดติด
3 Inovo จีน ผ่านครับ ดูดไฟล์
4 Inovo จีน TV 2 sim 1CPU ผ่านครับ ดูดไฟล์
5  N99 ตัวนี้แหละครับ ยังทำไม่ได้เหมื่อนเดิม  เครื่องเปิดติดครับ ผมมีอีกกล่องยี่ห้อ หนึ่ง ทำผ่านครับ  งงๆ  แต่โดยรวมแล้ว4ต่อ1ก็โฮเจครับ ;)
        ก็ขอขอบคุณ น้าเส นะครับที่เอาใจใส่ลูกค้าป็นอย่างดี ทั้งรับโทร ทั้งช่วยแก้ปัณหา ขอบคุณมากๆครับ
                                                                               ปล  เดวจะหาปัณหามาให้แก้ไขใหม่นะครับ...... :) 8) :D ;D

Pichest suppaithoon

อ.เส ซะอย่าง ดีอย่างนี้ละครับ ผมก็เพิ่งหัดใช้ VE king   ก็ได้ อ.เสช่วยสอนและช่วยแก้ปัญหาเหมือนกันถือโอกาสนี้ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Facebook Comments