ผู้เขียน หัวข้อ: setool เปิดให้แอค lge ฟรีจ้้าา  (อ่าน 1537 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
setool เปิดให้แอค lge ฟรีจ้้าา
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:17:25 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ท่านที่ใช้ setool ตอนนึ้สามารถอัพเดทการ์ดเพื่อใช้แฟลชเครื่อง lg ได้ฟรี แต่ต้องมี user/pass นะครับแต่ไม่ต้องมีเครดิตก้ได้ ถึงมีก้จะไม่ถูกหักไปครับ

ขั้นตอน

เปิดโปรแกรม updater โหลดที่ www.lgtool.net/pub/updater.zip
    คลิก setting กรอก username / password
    ที่ server ip เลือกเป็น srv01.dontexist.com
    คลิก operation คลิกที่ Gemalto e-gateSmart card ถ้ามีหลายอันให้ถอดกล่องอื่นๆออก
    คลิก Activate LG ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะขึ้นบรรทัดสุดท้ายว่า LG application activated

จากนั้นก็เปิดโปรแกมลองของกันเลย www.lgtool.net/pub/lgetool_121.exe

ออฟไลน์ agianmaker

• JAF P-Key user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: setool เปิดให้แอค lge ฟรีจ้้าา
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:32:05 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆครับ อ.เส แหล่มเลยครับ

Facebook Comments