ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำวิธีโหลดไฟล์จากซัพพอร์ท LGE Tool ให้แรงกระฉูด  (อ่าน 1511 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ก่อนอื่นผมแนะนำให้ใช้โปรแกรม Internet Download Manager นะครับ

เมื่อติดตั้งแล้วก็เปิดโปรแกรมแล้วคลิกที่ ตัวเลือก

แล้วก็คลิกที่ ชนิดไฟล์

เพื่มสกุลไฟล์ที่ต้องการให้โปรแกรมทำการโหลดโดยอัตโนมัติ เช่น SBF ที่เป็นสกุลไฟล์ของ LGE Tool หรือสกุลไฟล์แอปและเฟริมแวร์ของไอโฟนอย่าง IPA,IPSW ตามต้องการ

จากนั้นเปิดโปรแกรม LGE Tool แล้วคลิก  Support

คลิกที่ Go to Support

เลือกรุ่น

เลือกภาษาที่ต้องการ เลือกไฟล์ คลิก Download

เรียบร้อยครับ วิ่งกระฉูด ในภาพเน็ตไม่ดีเลยได้แค่ประมาณ 121k แต่ยังไงก็เร็วกว่าโหลดแบบปกติมากๆเลยล่ะครับ

จริงๆอยากบอกว่า LGE Tool นี่เค้ามีระบบเลือกไฟล์ที่ใช้งานง่ายมากๆ ไม่ต้องกลัวเลือกไฟล์ผิดเลย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
อ้อ เวอชั่น 1.25 นี่เชื่อมต่อง่ายกว่าเวอชั่นเดิมมากๆครับ ลองแล้ว สวดยวดเลยลวกเพี้ย
เดี๋ยวรายละเอียดจะนำเสนอต่อไปนะครับ

Facebook Comments