News,Infomation,Joke,ETC > ข่าว ประชาสัมพันธ์ และเรื่องทั่วไป

อีกหนึ่งความภูมิใจของผู้ชายชื่อ เส

(1/3) > >>

SE:
เมื่อช่วงวันที่ 3-5 เม.ย 54  ที่ผ่านมาได้มีโอกาศไปร่วมงานอบรมคอร์สซอฟแวร์ซึ่งจัดโดย อ.กฤตย แห่ง  k-box team

งานนี้ก็มีพี่น้องจาก rap3g มาช่วยในงานอย่างคับคั่ง

แต่ที่ผมบอกว่าเป็นความภูมิใจของผมก็คือผมได้มีโอกาศได้พบ Mr.denis ซึ่งเป็นโปรแกรมเมอร์ด้านโทรศัพท์มือถือแถวหน้าของโลกอีกคนเลยทีเดียว

ผลงานที่ผ่านมาของ Mr.denis คือ UID Box ซึ่งเป็นกล่องปลดล็อค nokia BB5 ได้เป็นกล่องแรกๆของโลก

ปัจจุบัน Mr.denis มีสินค้าที่จำหน่ายในตลาดโลกรวมถึงในบ้านเราด้วยนั่นก็คือ MCN Pro Box โดยมี K-box team เป็นผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

Mr.denis กำลังทำการวิเคราะห์โครงสร้า้งของภาษาพม่าเพื่ออัพเดทโปรแกรม MCN China Editor ซึ่งเจ้าโปรแกรมตัวนี้สามารถทำภาษาของเครื่องจีนได้เกือบทุกภาษาทั่วโลก โดยมีผมและ อ.กฤตย ให้กำลังใจอยู่ข้างๆ

คุณเอ๋ แห่ง AE_Mobile เทพมือถือเครื่องจีนอีกคนมาช่วยให้กำลังใจ

MCN Pro Box ของเค้าดีจริงๆ

ในวันอบรมซอฟท์แวร์เครื่องจีนผมได้มีโอกาศเป็นล่ามแปลภาษาให้ผู้เข้าอบรมได้ทราบถึงคุณสมบัติต่างๆของกล่อง MCN Pro Box  อีกด้วย อันนี้ภูมิใจมาก..........ก (เดี๋ยวหารูปก่อน ใครมีขอหน่อยนะครับ)

ความภูมิใจในครั้งนี้ต้องขอขอบคุณ   อ.กฤตย แห่ง k-box team ที่มอบหมายหน้าที่สำคัญในครั้งนี้,Mr.denis ที่ให้คำแนะนำในหลายๆส่วนเกี่ยวกับซอฟทแวร์<พี่ๆน้องๆจาก rap3g และผู้เข้าอบรมทุกท่าน
 ขอบคุณคร้าบ

AE_Mobile^:
            สุดยอดเลย น้าเส สปีคอิงลิช น้ำไหลไฟดับ ทำให้งานคล่องตัวมากเลย และที่สำคัญรู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง คือ ได้เห็นได้สัมผัสกับโปรแกรมและข้อมูลลึกๆ ที่เก็บซ่อนไว้ ของ Mr.Denis ไม่หวงข้อมูลซะด้วย ทำให้เข้าใจอะไรๆ อีกเยอะเลย ได้เทคนิคมาอีกด้วย เอามาปรับใช้กับกล่องอื่นๆ ได้ด้วย ลองแล้วยอดเยี่ยม   8)

JES:
Mr.denis ซึ่งเป็นโปรแกรมเมอร์ด้านโทรศัพท์มือถือแถวหน้าของโลกอีกคน
แต่ที่ผมว่าเป็นความภูมิใจของผมก็คือผมได้มีโอกาสรู้จัก อ.เส ซึ่งก็เป็นโปรแกรมเมอร์ด้านโทรศัพท์มือถือแถวหน้าของเมืองไทยเช่นกัน 8)

Rich:
เสียดายจังไม่ได้ไป...ตั้งใจไว้ว่าจะไปให้ได้แต่ต้องติดภาระกิจอยู่...อดได้ความรู้ดีๆเลย รอบหน้าว่ากันใหม่ครับ

SE:

--- อ้างจาก: AE_Mobile^ ที่ เมษายน 11, 2011, 12:07:19 am ---           สุดยอดเลย น้าเส สปีคอิงลิช น้ำไหลไฟดับ ทำให้งานคล่องตัวมากเลย และที่สำคัญรู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง คือ ได้เห็นได้สัมผัสกับโปรแกรมและข้อมูลลึกๆ ที่เก็บซ่อนไว้ ของ Mr.Denis ไม่หวงข้อมูลซะด้วย ทำให้เข้าใจอะไรๆ อีกเยอะเลย ได้เทคนิคมาอีกด้วย เอามาปรับใช้กับกล่องอื่นๆ ได้ด้วย ลองแล้วยอดเยี่ยม  8)

--- End quote ---
เรื่องภาษานี่คงเป็น Mr.denis มากกว่าครับที่สุดยอด(ผมพูดมั่วๆยังฟังออก) แฮ่ๆ แต่เทคนิคเค้าใช้ได้เลยนะครับ เดี๋ยวตามเรื่องหน่อยว่าตัวที่เอาไปลองเป็นไงมั่ง

--- อ้างจาก: JES ที่ เมษายน 11, 2011, 01:55:09 am ---Mr.denis ซึ่งเป็นโปรแกรมเมอร์ด้านโทรศัพท์มือถือแถวหน้าของโลกอีกคน
แต่ที่ผมว่าเป็นความภูมิใจของผมก็คือผมได้มีโอกาสรู้จัก อ.เส ซึ่งก็เป็นโปรแกรมเมอร์ด้านโทรศัพท์มือถือแถวหน้าของเมืองไทยเช่นกัน 8)

แหม เจษก็ว่าไป ผมมันหนักไปทางโปรแกรมมั่วมากกว่า  ;D

--- อ้างจาก: Rich ที่ เมษายน 11, 2011, 09:34:32 am ---เสียดายจังไม่ได้ไป...ตั้งใจไว้ว่าจะไปให้ได้แต่ต้องติดภาระกิจอยู่...อดได้ความรู้ดีๆเลย รอบหน้าว่ากันใหม่ครับ

ใว้งานหน้าก็ได้ครับ เร็วๆนี้จะมีเปิดสอนที่ขอนแก่น แต่ระดับคุณเหน่งคงไม่ต้องมาแล้วมั้ง ถ้ามาคงมาสอนมากกว่า 5555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version