Mobile Phone > Motorola (Hardware)

ใครเคยเจอบ้างครับ moto V3i โทรออก ฝั่งตรงข้ามมีเสียงรบกวน เฉพาะ GSM

(1/1)

chanwit2722:
เพิ่มเติมครับ ใส่ ซิม ดีแทค กับ ออเร้นท์ ใช้งานปกติ
ใส่ ซิม GSM  มีเสียงซ่าครับเหมือนเสียงซ็อต มาพร้อมเวลาเราพูดครับ เป็นเพราะ GSM ครับ
น่าจะเป็นที่อะไรครับ จะได้แจ้งลูกค้าถูกครับ ถ้าเป็น IC เปลี่ยนจะคุ้มไหมครับ
              ขอบคุณครับ

SE:
สาเหตุหลักน่าจะเป็นเพราะกำลังส่งจากพีเอไปรบกวนไมค์ครับ ส่วนที่เป็นเฉพาะซิม gsm เพราะระบบ gsm ใช้กำลังส่ง 2วัตต ดีแทค ทรู ใช้กำลังส่งแค่วัตต์เดียว
เบื้องต้นก็ลองเปลี่ยนแบตดูก่อนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version