ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ  (อ่าน 3022 ครั้ง)

visit99

• บุคคลทั่วไป
วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ

สิ่งที่ต้องมีใน Computer คือ โปรแกรม PdaNet Desktop
เริ่มตั้งแต่การติดตั้งเลยนะครับ

ต่อไปมาติดตั้งโปรแกรม PdaNet ใน iPhone ครับ

เมื่อเราติดตั้ง PdaNet ใน iPhone เสร็จแล้วมาตั้งค่ากันก่อนครับ

ทุกอย่างพร้อมแล้วเสียบ iPhone เข้ากับ Computer ครับ และสังเกตุตรงมุมขวาของ Computer ให้คลิกที่ popup ของโปรแกรมตามภาพครับ

แค่นี้ก็เล่น Internet ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 03:03:44 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ ว่างๆหาแอฟเจ๋งๆมาแจกด้วยนะครับ

aleenbox2009

• บุคคลทั่วไป
    Re: วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:21:14 am »
  • Publish
  • Publish
  • thank

Facebook Comments