ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเจลเบรก iOS4.2.1 ด้วย Greenpois0n rc5 แก้อาการปิด - เปิดเครื่องไม่ได้  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ jd

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 16
วิธีการเจลเบรก iOS4.2.1 แก้อาการปิดเครื่องไม่ได้
ด้วยโปรแกรม greenpois0n rc5
     การเจลเบรกในชุดนี้จะทำให้ดูในส่วนของการใช้โปรแกรม greenpois0n rc5
โปรแกรม greenpois0n rc5 นี้ทำได้กับเครื่อง iPhone 3Gs, i4, iPAD,
และ iPOD 3G – 4G มาดูวิธีการเจลเบรกกันเลยครับ

หลังจากที่เราทำการอัพเฟิร์มแวร์ 4.2.1 เข้าไปแล้ว และทำการเจลเบรกด้วยโปรแกรม
Redsn0w0.9.6b5 หรือ b6 เพื่ออัพในส่วนของ Modem firmware ให้เป็น 6.15เรียบร้อยแล้ว ก็มาจัดการตามนี้ต่อเลยครับ

คลิ๊กเลย [/size] http://www.rap3g.com/forum/index.php?topic=4182.0

ที่เดียวที่คุณจะทำโปรแกรมได้อย่างง่าย ๆโดยไม่ต้องกังวลอีกต่อไป[/move

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
 ขอบคุณคร้าบ :D

ออฟไลน์ sp-lao

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอบคุณครับ

Facebook Comments