ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่เมา แต่ผมไม่รู้  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ esamou

• student
  • Full Member
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 3
ผมไม่เมา แต่ผมไม่รู้
« เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:47:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  กำ.อาจารย์ครับเครื่องที่เปิดไม่ติดนี่มันจะใช้โปรแกรม ฟีนิกซ์ ตรวจสอบได้ไหมครับ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ผมไม่เมา แต่ผมไม่รู้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 11:43:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าเปิดไม่ติดในกรณีที่เม็ดแฟลชเสียก็ตรวจสอบได้ครับแต่ต้องมีอุปกรณ์เฉพาะเช่น FLS-4 FPS-8 FPS-10 อะไรแบบนี้เป็นต้นซึ่งราคาก็พอควรเหมือนกันครับ
    แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าใช้กล่องแฟลชที่เราใช้ๆกันอยู่ก็พอจะวิเคราะห์ได้ครับ

• student
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:53:56 am »
  • Publish
  • Publish
  •  คงมีเพื่อนๆช่างที่ไม่ได้ร่ำเรียนมาในทางนี้โดยตรง(อย่างผมก็คนนึงแหละ)ที่ไม่มีหลักการและจะดูไม่ออกว่ากล่องฟ้องงี้เป็นที่ใด  และคงอยากรู้กันมากเช่นเดียวกัน  หากมีบทสรุปไว้คงดีนะครับอาจารย์ เช่น การ์ดเทสที่เขาใช้ซ่อมคอม เมื่อเสียบเข้าเครื่องจะมีรหัสฟ้องขึ้นมา เมื่อได้รหัสก็นำไปเทียบกับตารางสรุปว่าเสียที่จุดใด ไอ้ตรงตารางสรุปนี่แหละครับอาจารย์ถ้ามีคงช่วยได้เยอะครับอาจารย์  ( เอ  ::) พล่ามมากไปป่าว ที่จริงแล้วกะพูดสั้นๆว่า ...ขอนะครับ... อาย. อาย.)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:13:52 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อาจารย์กฤตยเคยโพสใว้แล้วที่นี่ครับ http://www.wintesla2003.com/smf/index.php?topic=83051.msg510501#msg510501
    ถ้าชอบด้านนี้จริงๆคงต้องไปเรียนหรือศึกษาเพิ่มเติมให้มากครับ ถ้าเราเข้าใจโครงสร้างการทำงานของมันจะทำให้วิเคราะห์อาการเสียง่ายขึ้น เช่น Error CMT ,error APE ถ้าเราไม่รู้ว่าอะไรคือ APE,CMT คืออะไร มีส่วนประกอบอะไรบ้างก็คงยากที่แก้ปัญหาครับ

• student
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:22:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณอาจารย์มากครับ คงจะจริงอย่างอาจารย์ว่าเพราะผมอ่านกระทู้นี้มาหลายสิบรอบแล้ว  มึน.ไม่เข้าใจครับ คงต้องศึกษาอีกเยอะครับ  ว่าแต่ อาจารย์เตรียมหลักสูตรเสร็จยังครับ  แฮ่ๆ
     เสร็จเมื่อไร ประกาศ...ตะโกนดังดังมาทางนี้บ้างนะครับ :-)

tawattaiyo

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 02:22:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ;Dแฮ่อยากเก่งซอฟแวร์หล่ะซีต้องเหนื่อยหน่อยนะ กำ.ตังค์น่ะแต่ผมน่ะอยากเก่งเหมือนกันแต่น้องสาวไม่อนุมัติเงินเลยได้แต่พื้นฐานครับ ฮือๆ

Facebook Comments