ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องความช่วยเหลือด่วน ครับ  (อ่าน 2667 ครั้ง)

lovepapa123

• บุคคลทั่วไป
ต้องความช่วยเหลือด่วน ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:22:42 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องมาทีแรกมาติดดับ อัดโปร ไป 10.10 ผ่าน ตีกลับมา เครื่องเป็น provider Australia ผมปลดโดยใช่ LOCKS ของ tordona ผ่าน

แต่ตีกับมา เลยใช่ mx-key มันได้อย่างนี้ แก้ยังไงครับ เครื่องมารับ 16.00น ครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ต้องความช่วยเหลือด่วน ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:24:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  • simlock server ไม่มีผลอะไรนี่ครับ แล้วเคื่องเป็นอะไรครับตอนนี้

lovepapa123

Re: ต้องความช่วยเหลือด่วน ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:34:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  •                                  

lovepapa123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:42:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องมาติดดับแฟลชแล้ว ติด ใช่ซิมไม่ได้ ผมตามขันตอนของ อ. ก้อเป็นแบบนี้ผมไม่รู้มีผลอะไรหรือเปล่า
     บังเอิญเอาซิมที่ติดมาของลูกค้า ลอง ผลปรากฎว่า ซิมเขาเสีย [พึ่งรู้เมื่อกี้]ใช่ซิมผมได้ แต่เช็ค mx-key มันเป็นนี้ครับ มีผลมัย

ถึงอย่างไร ก้อต้องขอมคุณอ.มากๆๆครับ

[ตอนตีกลับ แฟลชแล้ว ติด simlock Invalid!+simlock_test failed!]

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:49:12 pm »
  • Publish
  • Publish
  •                                  
    มันฟ้องว่าใช้ไปสักพักเครื่องจะดับเอง ต้องใช้ mx-key เขียน pm ใหม่ครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:45:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมดูตามรูปน๊ะ ต้องรีแพSD แก้หลัง3นาทีดับก่อนครับ เป็นอันดับแรก
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

lovepapa123

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 04:49:44 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

Facebook Comments