ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ K750i แฟรชจบขึ้นอย่างนี้คับ (ทำจุดนี้ผ่านแล้วคับ เลยเข้ามาบอกวิธีคับ  (อ่าน 1299 ครั้ง)

woobsee

• บุคคลทั่วไป
           Configuration
            error.Please
            contact your
        network operator
        or service centre.
ขึ้นเวลาใส่ซิมคับผม ไม่ใส่ซิมไม่ขึ้น เป็นเพราะว่าเครื่องนี้เป็นเครื่องนอก พอแฟรชแล้วล็อกหลุดหรือป่าวคับผม แล้วผมพอจะทำอะไรได้บ้างคับ ผมมีกล่อง setool คับผมแต่ไม่มีเครดิต 
K750i ตัวนี้เป็น CID 36 คับซึ่ง setool ไม่มีไฟร์ ตามความเข้าใจ เลยต้องใช้ tonado แฟรชแทนทำจบทุกอย่างก็ขึ้นอย่างข้างบนนี้คับ เลยเข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆของพี่ที่เจอปัญหาแบบเดียวกัน เขาให้ใช้ setool ในการแก้ไขคับ โดยการ สั่ง Unlock โดยติ็กเลือกที่ complete phone after flash และ unlock during ผ่านคับ
แต่เครื่องของผมที่มาทำนั้นอาการใส่ mmc แล้วจอขาวติดดับคับคงต้องลองไล่เวอร์ไปเลื่อยๆคับผม หรือพี่คนไหนมีวิธีทำก็ช่วยหน่อยนะคับผม             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 11:26:55 am โดย woobsee »

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ช่วยด้วยคับ K750i แฟรชจบขึ้นอย่างนี้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 11:08:35 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนแฟลชให้ติ๊ก complete phone after flash ด้วยครับ

Facebook Comments