ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบเทคนิดในการเปลี่ยนจอเครื่องจีน  (อ่าน 2625 ครั้ง)

ออฟไลน์ GloaminG

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
แบบว่า เครื่องจีนที่จอเป็นแบบแพร  ต้อเอามาวางนะครับ  จะมีวิธีการวางอย่างไรให้ใช้ได้ดีและอะไหล่ไม่เสีย
ใช้หัวแร้งหรือ เป่า เอาดีครับเวลาวาง  ช่วยแนะแนวทางด้วยครับ 
ตอนนี้เอาของเก่าออกได้แล้ว  ด้วยวิธีการเป่าออก  แต่ตอนเอาของใหม่ใส่เข้าไป  ทำอย่างไรดี  ช่วยชี้แนะด้วยครับ   :'(

ของมันแพง  ต้องวางไม่พลาด    :D

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ขอทราบเทคนิดในการเปลี่ยนจอเครื่องจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:44:48 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ใช้หัวแร้งดีสุดครับ  8)

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอทราบเทคนิดในการเปลี่ยนจอเครื่องจีน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:50:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ใช้หัวแร้งดีสุดครับ  8)
    เทปใส่ติดพยุงไว้ด้วยเพื่อความปลดภัยพร้อมเทปฟอยกันความร้อนที่จะพลาดไปโดนตรงอื่น แต่ก็พลาดเหมือนกันผมเล่นเอาเหงื่อตก อือๆ

• AMT User
    • Newbie
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:32:42 pm »
  • Publish
  • Publish
  • รับแซ่บ

• AMT User
    • Newbie
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:57:40 am »
  • Publish
  • Publish
  • สำเร็จแล้วครับ เล่นเอาตาลายเหมือนกัน  สรุปแล้วคือผมเอาหัวแร้งจิ้มหัวท้ายยึดไว้ก่อน
    แล้วค่อย เอาหัวแร้งจิ้ม  เง้อ  ไม่น่าเชื่อว่าเราก็ทำได้  555+

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:43:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สุดยอดเลย ดีใจด้วยครับ เพราะจอแบบนี้พลาดมาขาดทุนเลย

Facebook Comments