ผู้เขียน หัวข้อ: n95 สไลด์ 2 ซิมเปิดเมนูกล้องขึ้น Camera modult not ready  (อ่าน 2956 ครั้ง)

teng

• บุคคลทั่วไป
n95 สไลด์ 2 ซิมเปิดเมนูกล้องขึ้น Camera modult not ready ครับฟอแมทแล้ว
แฟลชใหม่แล้ว ยังไม่หายครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: n95 สไลด์ 2 ซิมเปิดเมนูกล้องขึ้น Camera modult not ready
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:39:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่กล้องเสียก็แฟลชผิดเวอชั่นครับ ลองแก้ดูทีละอย่างนะครับ

teng

Re: n95 สไลด์ 2 ซิมเปิดเมนูกล้องขึ้น Camera modult not ready
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:21:38 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณขรับอาจารย์ ผมใช้ไฟลน์เดิมของตัวมันที่ดูดไว้ เอากลับมาแฟลชใหม่
    ยังไม่หาย ไม่รู้ว่าเป็นที่ไฟลน์หรือป่าว กำลังหาไฟลน์ใหม่อยู่ครับ ส่วนตัวกล้องผมไม่มีอะไหล่ทดลองเลย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:35:13 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณขรับอาจารย์ ผมใช้ไฟลน์เดิมของตัวมันที่ดูดไว้ เอากลับมาแฟลชใหม่
    ยังไม่หาย ไม่รู้ว่าเป็นที่ไฟลน์หรือป่าว กำลังหาไฟลน์ใหม่อยู่ครับ ส่วนตัวกล้องผมไม่มีอะไหล่ทดลองเลย
    ลองใช้หลายๆโปรแกรมดูก่อนครับ

chakchai2512

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:38:59 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองดูนะครับเจอเป็นแบบนี้ครับ ลองกลับกล้องดูครับ ขึ้นเหมือนกันเลยครับ

teng

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:09:03 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลองดูนะครับเจอเป็นแบบนี้ครับ ลองกลับกล้องดูครับ ขึ้นเหมือนกันเลยครับ
    ขอบคุณครับลองกลับกล้องแล้วไม่ได้

teng

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:12:38 am »
  • Publish
  • Publish
    ลองใช้หลายๆโปรแกรมดูก่อนครับ
    ครับอาจารย์ พูดถึงโปรแกรมแล้วแทบจะขอบาย หัวมันตื้อ อยากให้ถึงวันเรียนคอร์สเครื่องจีนเร็วๆจัง

chakchai2512

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:03:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  • n-95 ที่เลข 3 อยู่ด้านหลังหรือนะครับ แล้วลองตั้งค่าโรงงานหรือยังครับ 1122

teng

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:50:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  • n-95 ที่เลข 3 อยู่ด้านหลังหรือนะครับ แล้วลองตั้งค่าโรงงานหรือยังครับ 1122
    ครับลองตั้งค่า1122 ไปก่อนแฟลชแล้วครับ
    N95ตัวนี้สีดำ เครื่องเพิ่งซื้อมาอาทิตย์เดียวลูกค้าบอกทดลองถ่ายรูปแล้วก็ขึ้นแบบนี้เลย
    เอาไปคืนร้านที่ร้านไม่รับคืน เลยเอามาซ่อมที่ผม
     ไฟลน์มันคือตัวนี้ครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆก่อน พอดีต้องทำเครื่องตัวอื่นด้วยเลยต้องพักตัวนี้ชั่วคราว
    แต่ก็ยังทำอยู่นะครับไม่ได้หยุดทำ

teng

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 05:01:29 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กลับมาสรุปครับ ดองเครื่องไว้หลายวัน
    พอดีวันนี้ฟลุค มีลูกค้าเอาเครื่องรุ่นเดียวกันเลย เอามาลงเพลง เลยลองกล่อมลูกค้า
    ว่าผมขอลงเพลงให้ฟรี แต่ผมขอแกะเครื่องเพื่อขอยืมกล้องไปลองกับเครื่องอีกตัวหนึ่ง
    ลูกค้ายืน งง อยู่สักพัก ก็พยักหน้า ตกลง ผมก็บอกเขาไปว่าไม่ต้องกลัวยืนดูได้เลยว่าผมแกะอะไรบ้าง
     แล้วก็จัดการแกะกล้อง ลองเปลี่ยน ปรากฏว่า ผ่าน ใช้ได้เลย สรุปว่ากล้องเสีย
    แล้วก็ประกอบคืนให้เขาไป แถมลงเพลงให้เขาฟรีๆ เพื่อเราจะได้หาข้อสรุปเสียที
           แต่เมื่อสรุปแล้วว่าเป็นที่กล้อง แล้วจะหากล้องจากไหนหละนี่ :(

Facebook Comments