ผู้เขียน หัวข้อ: (ล่าสุดเสียชีวิตแล้ว)ใครที่รู้จักพี่วราวุธ หรือ อ.วราวุธ มาช่วยกันนะครับ  (อ่าน 4687 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เนื่องด้วยไม่กี่วันมานี้ ก่อนถึงวันแม่แห่งชาติ อาจารย์วราวุธ ได้ทะเลาะเลิกกับภรรยา และได้เดินทางออกมาจากเพชรบูรณ์ เพื่อที่จะกลับมาไหว้มารดาในวันแม่ ระหว่างทางแวะหาเพื่อนที่ ลพบุรี เผอิญเจอกับคนที่พึ่งรู้จักกันประมาณ 20 วันเห็นจะได้ ชื่อว่านาย เอก และ นายคิงส์ อาจารย์วราวุธจึงเดินทางขับรถไปส่งเพื่อน 2 คนนี้ที่บ้าน เพื่อน 2 คนนี้เอ่ยปากขอยืมรถไปธุระข้างนอก พออาจารย์วราวุธให้ยืมรถไป เพื่อน 2 คนดังกล่าวก้อหายจ้อย ผ่านมา 2 วันเห็นจะได้ เช้าตรู่อาจารย์วราวุธเห็นท่าไม่ดีจึงเดินออกจากบ้านเพื่อน ไปตามทางจนไปเจอบ้านผู้ใหญ่บ้านจึงเล่าเรื่องราวให้ท่านผู้ใหญ่บ้านฟัง เมื่อผู้ใหญ่บ้านฟังความจนเสร็จ อาจารย์วราวุธจึงอ้อนวอนขอยืมโทรศัพท์จากท่านผู้ใหญ่บ้านเพื่อโทรไปหามารดา ที่อยู่นนทบุรี เพื่อให้มารดาโอนเงินให้ 1000 บาท เพื่อเป็นค่าเดินทางออกจากลพบุรีเพื่อจะได้กลับไปกราบมารดาให้ทันในวันแม่ แต่เนื่องจากมารดาเป็นลูกจ้างประจำที่กรมชาปณกิจของทหารเรือ อัตราจ้างเงินเดือนแค่ 7000 บาท แถมต้องคอยเลี้ยงดูลูกของอาจารย์วราวุธ ตั้ง 3 คน ซึ่งภรรยาคนเก่าแม่ของเด็กทั้ง 3 ได้หนีไปไหนแล้วก้อไม่รู้ มารดาอาจารย์วราวุธกลับจากทำงานเหนื่อยๆและประกอบกับภาระทั้งหลายทั้งปวงที่ อาจารย์วราวุธได้ทิ้งไว้ให้แก่มารดาเพียงผู้เดียวเป็นผู้รับภาระต่างๆไว้ ไม่ว่าจะเป็นลูก ไม่ว่าจะเป็นหนี้สินที่อาจารย์วราวุธบอกให้มารดาไปกูยืมเขามาให้ตนเองเปิด ร้านตอนลงมาอยู่จันทบุรี และที่สำคัญลูกคนเล็กของอาจารย์วราวุธที่อยู่กับมารดา ก้อออกมาไม่สมประกอบ เรียกว่าโรคอะไรของเด็กสักอย่างผมก้อเอ่ยไม่ถูก มารดาของอาจารย์วราวุธจึง บอกกับอาจารย์วราวุธไปว่าไม่สะดวกโอน เพราะท่านอายุตั้ง 60 ปีแล้ว เหลือเวลาทำงานอีกแค่เพียง 4 เดือนก้อจะเกษียณ นี่หรือคำพูดครั้งสุดท้ายที่บอกปัดลูกชายไป ส่วนอาจารย์วราวุธเมื่อได้ฟังจากปากมารดาแล้วจึงเล่าเหตุการปรึกษาท่าน ผู้ใหญ่บ้านอีกครั้ง ท่านผู้ใหญ่บ้านคนดังกล่าวจึงบอกให้เข้าไปเคลียร์กับนายเอกและนายคิงส์เพื่อ เอารถกลับ ชะตาฟ้าลิขิตให้กลับเข้าไปเคลียร์กับเพื่อนทั้ง 2 คนเพื่อขอรถคืน ตกกลางคืนได้รับแจ้งจากชาวบ้านที่หาปลา เจอคนถูกยิง เปลือยกายล่อนจ้อน ลากทิ้งไว้ในป่าอ้อย ตำรวจพบแผลถูกยิง เข้าที่หลังเข้าไปตัดเส้นประสาทท่อนล่างทั้งหมด ข้างหน้าออก 1 นัดแต่ไม่เข้าแค่ถากๆเป็นแผลถลอก  ที่ขา อีก 2 นัดเป็นแผลทะลุรูโบ๋ๆ ฟังจากคำให้การของอาจารย์วราวุธครั้นเมื่อตอนยังมีสติ ว่าเข้าไปขอคืนรถจากเพื่อน 2 คน แต่เพื่อนให้พาไปส่งที่บ้านหลัง 1 ซึ่งอาจารย์วราวุธไม่รู้จัก สักพักเพื่อน 2 คนก้อขับรถพาอาจารย์วราวุธไปที่เปลี่ยวๆ พอถึงที่เปลี่ยวๆเพื่อนทั้ง 2 ได้ลงจากรถ ไปยืนคุยกันท้ายรถ อาจารย์วราวุธเห็นท่าไม่ดี จึงหันไปมองด้านหลัง และมันทั้ง 2 จึงยิงเข้ามาที่หลัง อาจารย์วราวุธจึงถามพวกมันว่าทำไมถึงทำอย่างนี้ พวกมันเข้ามารุมต่อยจนอาจารย์วราวุธสลบไป รู้สึกตัวอีกทีก้อตอนที่ทั้ง 2 คนนี้ลากอาจารย์วราวุธลงจากรถเข้าไปในป่าอ้อยและพวกมันจึงถอดเสื้อผ้าของ อาจารย์วราวุธออกจนหมด หวังทำลายหลักฐาน เพราะตอนนี้อาจารย์วราวุธแกล้งตาย พวกมันก้อคิกว่าตายแน่ๆ สักพักพวกมันจึงลากอาจารย์วราวุธเข้าไปวางไว้ในที่แฉะๆ และพวกมันจึงเดินทางกลับขับรถของอาจารย์วราวุธออกไป เดชะบุญหลังจากที่พวกมันไป อาจารย์วราวุธนึกถึงแต่สิ่งศักดิ์สิทธ์ และ มารดา ภาวนาในใจขอให้มีคนมาพบตนเองด้วยเถิด ปาฎิหารมีจริง มีคนหาปลาเดินมาพบเจอจึงแจ้งให้ตำรวจมารับอาจารย์วราวุธ สุดท้ายตำรวจพาไปส่งโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด แต่เครื่องมือไม่ครบและไม่ทันสมัยที่จะรักษาอาจารย์วราวุธได้ จึงต้องรีบทำการย้ายคนไข้ด่วน มารดาอาจารย์วราวุธจึงอ้อนวอนให้ทางโรงพยาบาลส่งตัวมาที่โรงพยาบาล พระนั่งเกล้า นนทบุรี ปัจจุบันอยู่ในห้อง ICU เป็นเจ้าชายนิทรา ตั้งแต่คอลงไป ไม่สามารถใช้งานเพราะว่าเส้นประสาทท่อนล่างถูกลูกกระสุนที่ฝังอยู่ที่คอตัด ขาดไปสะหมดแล้ว วันนี้ 18-8-54 ข้าพเจ้า นายวัฒนา ศรีสถิตย์ ได้เดินทางไปที่โรงพยาบาลพระนั่งเกล้ามา เพื่อไปเยี่ยมอาจารย์วราวุธ น้ำตาแทบไหล เพื่อนของเราไม่มีสติ เนื่องจากปอดดันติดเชื้อ ต้องให้เครื่องช่วยหายใจตลอดเวลา ตอนแรกรับรู้ แต่ตอนนี้ไม่รับรู้แล้วเนื่องจากอาจารย์วราวุธพยายามฆ่าตัวตายตอนที่ยังพอมี สติ พยายามกัดท่อออกซิเจน จนทำให้ขาดอากาศเข้าไปช่วยหายใจระยะนึง พอดีพยาบาลมาเห็นทัน ทุกวันนี้จึงมัดติดปาดกันกัดอีก พ่อแม่พี่น้องเพื่อนฝูงที่เคารพรักทุกท่านครับ วันนี้ผมจะกราบขอความช่วยเหลือจากทุกๆท่าน ผมอยากขอความช่วยเหลือครอบครัวของอาจารย์วราวุธ หลาน 3 คน  คนที่ 1 เป็นผู้หญิงกกำลังเรียน อายุประมาณ 10 ขวบ คนที่ 2 เป็นผู้ชาย กำลังเรียน อายุประมาณ 9 ขวบ ส่วนคนเล็ก ผมไม่รู้ว่าผู้หญิงหรือชาย แต่ที่ทราบคือเป็นเด็กพิการ ที่สำคัญ มารดาของอาจารย์วราวุธ เงินเดือนแค่ 7000 เลี่ยงหลาน 3 คน ไหนจะต้องนั่งรถมาเฝ้าอาจารย์วราวุธทุกวัน เขาจะเอาเงินที่ไหนเป็นค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงดูหลาน ในการดูแลลูกชายที่เป็นอมพาต เขาจะมีเวลาดูและทั้ง 2 อย่างนี้อีกได้นานขนาดไหน ในเมื่อเขาเหลือเวลาอีกแค่ 4 เดือนที่จะได้รับเงินเดือน และตัวเขาเองก้อจะต้องเกษียณ ผมอยากจะขอน้ำใจจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาอ่านบทความนี้ ขอให้ช่วยบริจาคเงินคนละเล็กละน้อย 10 20 30 40 50 ก้อไม่ว่ากันครับ ผมถึอว่านี่เป็นการทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ที่พวกเราจะทำได้ให้กับผู้ที่เดือด ร้อนจริงๆ และคนที่ไม่มีอะไรเหลือแล้วในชีวิต แม้แต่ภรรยาคนใหม่และลูกสาวที่คลอดจากภรรยาคนใหม่อีก 1 คน และที่สำคัญถึงอาจารย์วราวุธจะรอดมีชีวิตต่อไปจากเหตุการณ์ครั้งนี้ แต่ก้อจะต้องกลายเป็นคนอมพาตใช้ได้แค่ท่อนหัว ส่วนตัวจะขยับไม่ได้ แขน  ขา อวัยวะทุกอย่างต่ำกว่าคอจะใช้การไม่ได้ตลอดไป ถ้าเป็นเราจะทรมานขนาดไหน ถ้าเป็นผมขอตายดีกว่าครับพี่น้อง กระผมขอให้ทุกๆท่านที่บริจาคเงินทำบุญในครั้งนี้ขอให้ร่ำรวยเงิน ร่ำรวยทอง ยิ่งขึ้นๆๆๆ และ ขอให้พ้นจากโรคภัยทั้งปวงด้วยเถิด สาธุ
หมายเลขบัญชี มารดาอาจารย์วราวุธ
ธนาคารทหารไทย
สาขาพรานนก
019-2-87809-8
ชื่อบัญชี นางนภารัตน์ ดิษฐ์เอม
เบอร์โทรติดต่อ 0823234648

ที่มา http://forum.phone-hospital.com/index.php?topic=13781.msg31880#msg31880
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 09:49:46 pm โดย SE »

ออฟไลน์ SE

นี่คือภาพของ อ.วราวุธ (คนขวามือ)ตอนสอนซอฟท์แวร์คู่กับคุณ เอ๋ AE Mobile ที่วีเทรนเมื่อต้นปี

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^

เป็นเรื่องน่าเศร้า ไม่น่าเลย ช่วยๆ กันครับ ท่านใดไม่เคยเห็นหน้า แต่อย่างน้อยผมว่า ต้องเคยเห็นผลงานกันบ้างแน่นอน

ออฟไลน์ SE

เป็นเรื่องน่าเศร้า ไม่น่าเลย ช่วยๆ กันครับ ท่านใดไม่เคยเห็นหน้า แต่อย่างน้อยผมว่า ต้องเคยเห็นผลงานกันบ้างแน่นอน
ผมว่ามีหลายท่านที่มีรายได้จากผลงานของแก แต่ท่านเหล่านั้นจะรู้หรือเปล่าวว่าเป็นผลงานของ อ.วราวุธ ยังไงก็ช่วยๆกันนะครับ คนละนิดคนละหน่อยจะได้แบ่งเบาภาระของครอบครัวอ.วราวุธ

ออฟไลน์ SE

ล่าสุด อ.วราวุธได้เสียชีวิตแล้ว ตอนนี้ตั้งศพไว้ที่วัด นครอิน สะพานพระราม 5 ศาลา 2 จังหวัด นนทบุรี ใครที่สะดวกก็แวะไปเคารพศพได้นะครับ

และตัวผมเองขอแสดงความเสียใจและใว้อาลัยให้กับการจากไปของ อ.วราวุธ ด้วยนะครับ
ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุขตินะครับ  ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ tom ele

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอแสดงความเสียใจและใว้อาลัยให้กับการจากไป ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุขตินะครับ   :( :-[

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^

เสียใจด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุคติด้วยครับ

ออฟไลน์ gengandta

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Facebook Comments