ผู้เขียน หัวข้อ: ทริคง่าย ๆ แต่ได้สตางค์ wifi เสียแก้ได้ ไม่มีซิมเน็ต จะลงเกมส์ยังไง คำตอบอยู่นี่  (อ่าน 2229 ครั้ง)

ออฟไลน์ jd

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 16
     ปัญหา wifi เสีย ผมเคยทำวิธีแก้ไว้ให้แล้ว (ลองหาดูครับ) แต่หลังจัดการ wifi ได้จบแล้ว อยากลงโปรแกรมเกมส์
ซิมเน็ตไม่มี หรือมีก็อย่างกับเต่าคลาน เข้าไปทำการ add sources เพื่อติดตั้ง App sync ไม่ได้ จะทำยังไงดี
วิธีแก้ง่าย ๆไม่ยาก มาดูกันครับ

- เงื่อนไข เครื่องต้องผ่านการเจลเบรกมาแล้วเท่านั้น โปรแกรมนี้ผมแจกไว้สำหรับเครื่องที่ทำ iPhone เวอร์ชั่น 4 ขึ้นไป

ให้เปิดโปรแกรม iFunbox เข้าไปที่เมนู Raw file System/Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall

จากนั้นเอาไฟล์ appsync 4 x x.deb ไปวางไว้ ปิดโปรแกรม ปิด - เปิดเครื่อง iPhone เราขึ้นมาใหม่
แล้วจัดการลงโปรแกรม เกมส์ได้เลยครับ แค่นี้ปัญหาที่เครียด ๆกับการเข้า cydia ไม่ได้ก็จบลงแล้ว
ขอให้รวย ให้เฮงกันทุกท่านครับ

O0 O0 O0

ไฟล์ appsync_4_x_x.deb

คลิ๊กเลย [/size] http://www.rap3g.com/forum/index.php?topic=4182.0

ที่เดียวที่คุณจะทำโปรแกรมได้อย่างง่าย ๆโดยไม่ต้องกังวลอีกต่อไป[/move

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

Facebook Comments