ผู้เขียน หัวข้อ: N70 / N72 ไม่มีสัญญาน PA เสีย ไม่ต้องถอด ไม่ต้องเปลี่ยน (แชร์)  (อ่าน 4659 ครั้ง)

Dr_GOD

• บุคคลทั่วไป
เทสในที่อับสัญญาน  แล้วได้ผล 100%  เชิญรับชมได้เลยครับ

Seft Test  แล้ว  ผ่านทั้งหมด  ไม่ติด Failed ใดๆ   
ค้นหาเจอทุกเครือข่าย  แต่ขอใช้งานแบบ Manual ไม่ได้

ต่อตรงตามภาพ  ไม่ต้องเป่าออกเพื่อต่อ  หรือยกทิ้งแต่อย่างใด

ภาพ ต่อตามเลเอ้าท์

ประกอบเทส  สัญญานจะมาเลย  ไม่จำเป็นต้องเข้าไปร้องขอ เทสด้วยซิม Dtac (ย่าน1800)

เทสด้วยการโทรออก

ต่อติดง่าย  แห้งไว  ดังใช้กาวตราช้าง

เทสด้วยการ เช็คยอดเงิน ด้วยส่งการร้องขอแบบ SMS

เวลาที่ร้องขอ  นับแทบไม่ทัน

มันมาไวดังสายฟ้าแลป

***ใช้ระยะเวลาในการเทสหลายต่อหลายครั้ง  รวมเวลาร่วมครึ่งชั่วโมง***

(คำเตือน.......อย่าเชื่อ  ในสิ่งที่ท่านเห็น     ถ้ายังไม่ได้ลองพิสูท)

ขอบคุณครับ ที่รับชม

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 4
ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ขอบคุณมากครับ ขออธิบายเสริมนิดนึงนะครับ

ในภาพเป็นการต่อสัญญาณออกจากบาลันเข้าไปที่ตัวแอนเทนน่าสวิตเลยโดยไม่ผ่านพีเอ ในกรณีนี้ถ้าใช้งานในตัวเมืองจะไม่มีปัญหาแถมประหยัดไฟได้อีกมากเพราะพีเอไม่ขยายสัญาณแล้ว  :P (อุปกรณ์ที่กินไฟมากที่สุดก็ตัวพีเอนี่แหละ)
แต่ถ้าอยู่ในจุดอับสัญญาณจะโทรออกยากและสัญญาณขาดหายเพราะกำลังส่งที่ออกมาต่ำมากนั่นเอง ลองเจอแบบนี้ก็ลองดูนะครับว่าเป็นอย่างที่ผมว่ามั้ย  :D

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
  • คะแนนน้ำใจ: 5

vat9

x

ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

chan mobile

ขอบคุณมากครับ ขออธิบายเสริมนิดนึงนะครับ

ในภาพเป็นการต่อสัญญาณออกจากบาลันเข้าไปที่ตัวแอนเทนน่าสวิตเลยโดยไม่ผ่านพีเอ ในกรณีนี้ถ้าใช้งานในตัวเมืองจะไม่มีปัญหาแถมประหยัดไฟได้อีกมากเพราะพีเอไม่ขยายสัญาณแล้ว  :P (อุปกรณ์ที่กินไฟมากที่สุดก็ตัวพีเอนี่แหละ)
แต่ถ้าอยู่ในจุดอับสัญญาณจะโทรออกยากและสัญญาณขาดหายเพราะกำลังส่งที่ออกมาต่ำมากนั่นเอง ลองเจอแบบนี้ก็ลองดูนะครับว่าเป็นอย่างที่ผมว่ามั้ย  :D

ถุกต้องทีสุดครับ

power@Gordak

ครับ

Facebook Comments