ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ให้ไอแมงมุมหาusbเครื่องจีน  (อ่าน 1826 ครั้ง)

w.s.k

• บุคคลทั่วไป
ใช้ให้ไอแมงมุมหาusbเครื่องจีน
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:02:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • spidermanก็ทําได้ครับ ทั้งขาชาร์จและusb พมลองกับเครื่องi-phoneจีนครับ วิธีนี้ครับ
    1.เปิดcustom cableของspidermanขึ้นมา ถ้าเราหยากจะเก็บก็กดที่newก่อนนะครับ ไม่ก็ข้ามไป
    2.เราต้องหาขาชาร์จก่อนให้เครื่องทํางานในแบบการชาร์จที่ไม่มีบัญหานะครับ(แบบว่าชาร์จแล้วไม่ตัดกลางงาน)ใช้pwr4.8v
    3.หาขาที่ทําให้เครื่องขึ้นว่าเราเสียบสายusb โดยใช้usb+และusb- จะมีขาที่ทําให้ขึ้นusbได้ประมานสองสามขาครับ
    ขาที่เป็นtxและrxก็ขึ้นเป็นusbได้ครับขึ้นอยู่กับpinของเครื่องว่ามีกี่pinครับ (ลืมไปหลังเลือกขาทุกครังต้องกดsendนะครับ
    ให้กล่องมันทําการจ่ายไฟและรับส่งสัญญาณครับ)

4.หลังจะที่เราหาขาชาร์จและusbที่ทุกต้องใด้แล้วคอมของเราจะเจอไดร์ของเครื่องและก็เมมนะครับ

นี่คือวิธีการที่พมใช้หาขาทําสายusbครับกับกล่องแมงมุม

phoneOne

Re: ใช้ให้ไอแมงมุมหาusbเครื่องจีน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:30:59 am »
  • Publish
  • Publish
  • แจ่ม

tonmobile

Re: ใช้ให้ไอแมงมุมหาusbเครื่องจีน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:43:39 am »
  • Publish
  • Publish
  •  8)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 08:45:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณสำหรับทิปเด็ดๆครับ

วิธีนี้ใช้ได้ดีกับเครื่องที่พินไม่เยอะครับ ถ้าเป็นรุ่นที่พินเยอะเกิน8พินขึ้นไปจะหายากขึ้้นและใช้เวลานานขึ้นครับ
    โปรเจ็คนี้ผมวิจัยใว้นานแล้วครับแต่เห็นว่าใช้มิเตอร์วัดแล้วใช้ซัพพลายจ่ายไฟเข้าไปทีละขาสะดวกกว่าเลยไม่ได้นำเสนอซักที
    แต่จริงๆแล้วผมได้อะไรจากเมนู cusถtom cable เยอะเลยแต่กำลังหาเหตุผลความเกี่ยวเนื่องยังไม่เสร็จ แต่เร็วๆนี้ได้อ่านกันแน่นอนครับ

Facebook Comments