Mobile Phone > Apple IPhone,IPAD,IPOD

แจก custom firmware 4.3.3 ทั้ง iphone ipad ipod ทั้งแบบแอคและไม่แอค

<< < (2/4) > >>

kaengho:
ขอบคุณมากๆๆค่ะ แต่ ว่า ตอนนี้ เครื่องที่ซื้อมา เป็น 4.3 จะทำงัยดีคะ

pom_twz^:

--- อ้างจาก: kaengho ที่ กันยายน 30, 2011, 08:22:04 pm ---ขอบคุณมากๆๆค่ะ แต่ ว่า ตอนนี้ เครื่องที่ซื้อมา เป็น 4.3 จะทำงัย

--- End quote ---
ณ ปัจจุบันคงเป็น iphone4นะ
ถ้าเครื่องเป็น unlocked เจลเบรกเลยโดยใช้ redsnow เลยก็ได้ แต่เก็บ shsh ด้วย tinyumbrella ก่อน
หรือจะupไป 4.3.3 โดย itune+custome เลยและเจลเบรกด้วย redsnow แต่ต้องไม่่ลืมใช้ tinyumbrella ก่อน
กรณีเครื่อง locked ios 4 เจลแล้วต้องพึ่งซิมปลดล๊อก
ระวังอย่า update ไปถึง 4.3.5 เพราะจะเจอปัญหา tethered ปิดเครื่องหรือแบตหมดไม่ได้ต้องใช้ คอมรีบูททุกครั้ง

ณ 03/11/54 เป็น semitethered แล้ว

vat9:
ขอบคณุครับ

luciferphone:
ขอบคุณครับ

nicklp5:
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ คือผมใช้ iphone4 จากเครื่องนอก us แต่เป็นเครื่องที่ใส่ซิมโดยไม่ต้องใช้เกรวี่ ใส่ไมโครซิมได้เลย jailbreakแล้ว fw เดิมเป็น 4.0.1(8A306) model คือ MC603B และ model firmware เป็น 01.59.00 ไม่รู้ว่าเป็นเครื่อง lock หรือ unlock พอดีซื้อต่อเขามาอีกที  ทีนี้ผมต้องการจะอัพ fw ไม่ทราบว่าต้องใช้ activated หรือ unactivated รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ  ขอบคุณครับiPhone 4 (GSM)

■Download iPhone 4 iOS 4.3.3 Custom ipsw firmware untethered - Activated ( for users who are not on official carrier SIM card)
■Download iPhone 4 iOS 4.3.3 Custom ipsw firmware  untethered - Unactivated (for users who are on official carrier SIM card)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version