Service Tools > CPF,CPF II

น้าเสฝากดู ไอโมบาย520 ฟอร์แมทด้วยซีพีเอฟดับ แฟรชไม่ตื่นครับ

<< < (2/3) > >>

timphone:
แจกไฟล์ I-Mobile 518 !!

I-MOBILE518_BM01B1.B01.M01.02.02 old

I-MOBILE518_BM01B1.B21.M01.03.07 new

ใช้กับโปรแกรม Flash Tool หรือ DaVinci คับ 

อยากให้มีแจก i-520 แบบนี้จัง    :D :D

ยูงทอง:
สรุปว่าต้องใช้ตัวไหนคับ...เจออยู่อ่ะ

nomo1:
อ้าว ลืมมาแจ้งผล ขอโทษด้วยครับ

เจออีกหลายตัว ใช้แมงมุมแคลกครับ ทั้งฟอร์แมท ทั้งแฟรช ผ่านสบายมากเลยครับ (แต่รีดไฟล์ที่ติดเครื่องไว้ก่อนนะครับ กันเหนียว)

ถ้าจะแฟรชด้วยแมงมุม ให้เลือกไฟล์นิดนึงครับ บางตัวพอกดแฟรชมันจะอ่านไฟล์สักพักแล้วจะแจ้งครับว่าแฟรชแล้วอาจเกิดปัญหา ผมก็ไม่ใช้มัน หาตัวอื่นที่มันไม่เตือนอะไรแฟรชเลย ผ่านสบายครับ

ลองไฟล์ที่รีดจากเครื่องด้วยซีพีเอฟแล้วแฟรชด้วยแมงมุมก็ผ่านครับ รับตังๆๆๆๆ อิอิอิ

อ้อ เคยฟอร์แมตด้วยแฟรชทูล เวอร์ 4.อะไรจำไม่ได้ ก็ผ่านนะครับ แต่ยังไม่เคยแฟรชด้วยแฟรชทูล ไว้วันหน้าจะลองครับ

ยูงทอง:

--- อ้างจาก: nomo1 ที่ เมษายน 08, 2008, 10:10:56 pm ---อ้าว ลืมมาแจ้งผล ขอโทษด้วยครับ

เจออีกหลายตัว ใช้แมงมุมแคลกครับ ทั้งฟอร์แมท ทั้งแฟรช ผ่านสบายมากเลยครับ (แต่รีดไฟล์ที่ติดเครื่องไว้ก่อนนะครับ กันเหนียว)

ถ้าจะแฟรชด้วยแมงมุม ให้เลือกไฟล์นิดนึงครับ บางตัวพอกดแฟรชมันจะอ่านไฟล์สักพักแล้วจะแจ้งครับว่าแฟรชแล้วอาจเกิดปัญหา ผมก็ไม่ใช้มัน หาตัวอื่นที่มันไม่เตือนอะไรแฟรชเลย ผ่านสบายครับ

ลองไฟล์ที่รีดจากเครื่องด้วยซีพีเอฟแล้วแฟรชด้วยแมงมุมก็ผ่านครับ รับตังๆๆๆๆ อิอิอิ

อ้อ เคยฟอร์แมตด้วยแฟรชทูล เวอร์ 4.อะไรจำไม่ได้ ก็ผ่านนะครับ แต่ยังไม่เคยแฟรชด้วยแฟรชทูล ไว้วันหน้าจะลองครับ

--- End quote ---

แมงมุมตัวไหนก็ได้หรือคับ  ใครมีไฟล์ดีๆๆแจกเลยคับ

nomo1:
ผมลองตัวแคลกสองเวอร์ล่าสุด (จำเวอร์ไม่ได้ครับ) ใช้ได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version