Service Tools > ATF (Advance Turbo Flasher)

ATF ทำให้งานซ่อมง่าย...

(1/1)

Genie999:
เอามาแชร์ครับสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ ATF ช่วยทำให้งานซ่อมง่าย... อย่างเช่นรุ่นโนเกีย 1800 ลูกค้าทำตกมาเปิดไม่ติด
จริงๆมันเปิดติดครับแต่จอไม่แสดงผล ผมแกะเครื่องออกดูไม่มีคราบน้ำเครื่องไม่ช็อต กินกระแสปกติเหมือนจะติด
ลองแฟลชลองเช็คโปรแกรม ATF ชี้จุดเสียให้เราเลยได้ผลสรุปดังในภาพครับ จับเปลี่ยนจอใหม่เปิดติดปกติ
ผมเจอหลายเครื่องแล้วอาการแบบนี้บางเครื่องจอไม่เสียแต่ลายจอขาด รุ่นที่เจอบ่อย NOIA 1280, 1616, 1661, 1800 ฯลฯ
ท่านใหนทราบอยู่แล้วต้องขออภัยด้วยนะครับ

SE:
 8)

m mobile:
 =D> =D>

hugit:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version