ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาและการแก้ imei_mtk6515, mtk6516 สมาร์ทโฟนจีนที่เป็นระบบปฏิบัติการ Android  (อ่าน 2299 ครั้ง)

Genie999

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาและการแก้ imei_mtk6515, mtk6516 สมาร์ทโฟนจีน
ที่เป็นระบบปฏิบัติการ Android เช่น G-Net A2, G-Net A3, G-Net A7 และเครื่องจีนก็อปปี้ ฯลฯ
ที่กำลังเจอปัญหาอิมี่หายจากการ  Hard reset เครื่อง ใครที่ทำแบบนี้ถ้าไม่หมั้นใจว่าจะแก้ปัญหาอิมี่ได้
ผมแนะนำว่าไม่ควรทำครับเดี๋ยวงานเข้าครับ
เครื่องที่เป็นเอ็นดรอย สมาร์ทโฟนจีนทั้งหมดรวมถึง SAMSUNG Android บางรุ่น

[ที่กด ปุ่มเมนู ค้างไว้    แล้ว กด ปุ่ม เปิดเครื่อง ค้างไว้
เมื่อหน้าจอ ขึ้นโหมด กู้ข้อมูลให้ เลือก ตำแหน่ง รีเซ็ด
กด ปุ่ม โทรออก    หน้าจอขึ้น ต้องการรีเซ็ดค่าเดิม
กด ปุ่มโทรออก อีก ครั้ง ยืนยัน
เครื่องจะ  รีสตาร์ท เข้า สู่ การตั้งค่าโรงงาน]

เพื่อลบรหัสผ่านทั้งหมดเนื่องจากลูกค้าลืมรหัสผ่านต่างๆเช่น g-mail, User Code แล้วอิมี่หาย
ยังไม่พอปัญหาที่ตามมาก็คือสัญญาณหายอีกงานเข้าครับ
ถ้าเป็นเครื่องจีนธรรมดาทั่วไปก็คงไม่ใช่ปัญหา แต่นี่เป็น MTK6515,6516
ยังไม่กล่องใหนสามารถเขียนหรือรีแพร์อิมี่ได้
แต่วันนี้โชคดีผมไปได้โปรแกรมที่สามารถเขียนอิมี่และแก้ปัญหาสัญญาณได้
เลยเอามาฝากเพื่อนๆสมาชิกพร้อมวิธีการใช้งานครับ

แก้ปัญหาได้ด้วยโปรแกรมนี้ครับ

WriteCode

Facebook Comments