Mobile Phone > Technical Information

Vimicro ชิปน้องใหม่เริ่มใช้ในมือถือหลายรุ่น

(1/2) > >>

SE:

Vimicro ปัจจุบันหลายท่านอาจจะเคยเห็นในเครื่องจีนหลายยี่ห้อหรือ noktel ilink เป็นต้น แต่จะเป็นไอซีขยายเสียงและควบคุมกล้องเป็นส่วนใหญ่
นอกจากนี้ Vimicro ยังมี CPU เป็นของตัวอีกด้วย ซึ่งคุณสมบัติไม่ธรรมดาบางตัวรองรับถึง 3G เลยทีเดียว เรามารู้จักชิพแต่ละตัวกันครับ

เริ่มต้นด้วยชิพที่ควบคุมกล้องก่อนครับ ปัจจุบันมี vimicro มีชิพที่ควบคุมกล้องอยู่หลักๆ 4เบอร์ดังนี้

VC0528 ระบบรับภาพ CMOS/CCD รองรับกล้องที่ความละเอียด 300k
VC0548 ระบบรับภาพ CMOS/CCD รองรับกล้องที่ความละเอียด 1.3M
VC0558 ระบบรับภาพ CMOS/CCD รองรับกล้องที่ความละเอียด 300k
VC0568 ระบบรับภาพ CMOS/CCD รองรับกล้องที่ความละเอียด 1.3M

chakchai2512:
เอ่ น้าเส แบบนี้จะหาเรื่องเสียตังส์อีกแล้วหรือครับนี้

nomo1:
เป็นเรื่องที่น่าติดตามมากๆ

uro:
แล้วใช้อะไรฟอร์แมทละครับรวมถึงแฟลตด้วย    แง๊ แง๊ แง๊

SE:
ปัจจุบันยังไม่พบซีพียูยี่ห้อนี้ในบ้านเรานะครับ ดังนั้นก็ยังไม่ต้องรีบร้อนเรื่องของซอฟท์แวร์ แต่ถ้ามีมาจริงๆผู้พัฒนาซอฟท์แวร์ก็ต้องทำให้เราใช้แน่นนอนครับ  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version