Service Tools > UFS,HWK

การเพิ่มภาษาไทยใน UFS HWK

(1/5) > >>

tonmobile:
การเพิ่มภาษาไทยใน UFS_SAMs และ UpdateClient

เฉพาะ 2 ตัวนี้เท่านั้น ที่มีโฟลเดอร์สำหรับเก็บภาษาต่างๆไว้ ให้เราเปลี่ยนแปลงได้
UFS_SAMs จะอยู่ใน x:\Program Files\SarasSoft\UFS\UFS_SAMs\Languages
UpdateClient จะอยู่ใน x:\Program Files\SarasSoft\UFS\UpdateClient\Languages

(ยกตัวอย่างแค่ซัมซุงนะ)
วิธีง่ายๆในการทำก็คือ Copy ไฟล์ SAM_EN.lng ออกมา สร้างโฟลเดอร์ใหม่ไว้เก็บก็ได้
แล้วก็เปลี่ยนชื่อจาก SAM_EN.lng ให้เป็น SAM_TH.lng
เมื่อได้มาแล้วก็ คลิกขวา สั่งเปิดด้วย Notepad ทีนี้ก็จัดการแปลให้เป็นภาษาบ้านเฮาซะ
แปลเสร็จก็เอาไปวางรวมไว้กับของเดิมเขาเลย แล้วมาตั้งค่าเอาจากโปรแกรมได้เลยครับ

ถ้าขี้เกียจทำ จะรอให้ผมทำเสร็จก็ได้นะ จะเอามาแบ่งกันใช้
ใครอยากใช้แบบ "หมู่เฮาทำเอง" ก็รอหน่อยเด้อ
มีอยู่อย่างคือ บางฟังค์ชั่น ก็ไม่เคยใช้ก็เลยไม่กล้าแปลนะ เดี๋ยวผิดความหมายเดิมไปจะยุ่ง
เอาเป็นว่า ได้แค่ไหนก็แค่นั้นละกันนะปี้น้อง.....
ถ้าถามว่า..ทำไมต้องทำเป็นภาษาไทย อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ
แต่ของที่ไม่เหมือนใคร มันเร้าใจไปอีกแบบ (ใครคิดแบบนี้ก็ลุยเลย) 555+

ampmobile:

SE:
ทำเป็น self extract มาแจกเลยป๋า  8)

nomo1:
ป๋าต้น ต้นตำหรับ ตัวจริงเสียงจริง

tonmobile:

--- อ้างจาก: SE ที่ มกราคม 14, 2009, 09:34:44 pm ---ทำเป็น self extract มาแจกเลยป๋า  8)

--- End quote ---

มาแล้ว บะหมี่สำเร็จรูปยี่ห้อซัมซุง อิอิ...

UFS_SAMs_Languages ตัวนี้รวมภาษาไทยไว้ให้แล้วครับ

ดาวน์โหลด: http://sites.google.com/site/salarhcorp/Home/down

แตกไฟล์ UFS_SAMs_Languages ที่ดาวน์โหลดไปนี้
จะได้ตัว EXE มาหนึ่งตัว ดับเบิ้ลคลิก แล้วเลือกไดเรคทอรี่ให้ถูกต้อง
ใครลงวินโดวส์ไดร์ฟไหน ก็เลือกไปที่ Program Files\SarasSoft\UFS\UFS_SAMs ของไดร์ฟนั้นๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version