Computer PC,Programing,Software,คอมพ์พิวเตอร์ การเขียนโปรแกรมและซอฟท์แวร์ต่างๆ > Developer & Programer Tools

Computer สำหรับ Developer

(1/1)

tonmobile:
Computer สำหรับ Developer

คำแนะนำเล็กๆ...
ถ้าอยากเป็นนักพัฒนาโปรแกรม(เดเวล็อบเปอร์)..แฮ็กเกอร์..อีดิเตอร์ หรือพวกมืออยู่ไม่สุขทั้งหลาย
ต้องพร้อมจะเล่นกับโปรแกรมอันตราย และต้องเตรียมตัวให้พร้อมก่อนเสมอ
ไม่แนะนำให้ใช้คอมฯที่เป็นตัวหลัก หรือคอมฯที่ใช้ทำงาน มาเล่นแบบนี้นะครับ
หรือถ้ามีคอมฯแค่ชุดเดียว ก็ควรมีวินโดวส์ไว้สำรองด้วย.....กันพลาด

ในวินโดวส์ตัวนี้ จะต้อง"ไม่เสียดาย"อะไรทั้งนั้น และ"ไม่เก็บ"ของสำคัญไว้ในนั้นด้วย
พูดง่ายๆคือ พร้อมที่จะ"ฟอร์แมต"ได้ทันที ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา
โปรแกรมในการ Develope ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาหรอก เช่น Delphi / C++ อะไรแบบนี้
แต่โปรแกรมที่เกี่ยวกับการ Crack...Hack...Edit พวกนี้ล่ะที่ต้องระวัง

สังเกตุมั้ย บางโปรแกรมที่เราใช้ทำงาน เวลาติดตั้ง "ต้องปิดแอนตี้ไวรัส"ก่อน
ก็เพราะโปรแกรมทำงานเหล่านั้น มันเปื้อนจากการใช้โปรแกรมพวกนี้ล่ะครับ
ส่วนมากจะเกิดจากการป้องกัน [Protect] ตัวโปรแกรมที่เขาสร้างขึ้นมา ไม่ให้ใครเขาไปทำมิดีมิร้าย..อิอิ
โปรแกรมป้องกันพวกนี้เขาเรียกว่า การ Pack /การ Crypt หรือล็อกไว้นั่นเอง

และการได้มาซึ่งโปรแกรมที่ใช้ในการ Crack...Hack...Edit บางครั้งจำเป็นที่จะต้อง"เข้าเวบอันตราย"
ไม่เข้าถ้ำเสือ ก็ไม่ได้ลูกเสือ อาจเป็นที่มาของ...วินโดวส์พัง ได้อีกสาเหตุหนึ่ง

รายละเอียดของโปรแกรมและการใช้โปรแกรมเหล่านั้น เอาไว้ค่อยมาพูดกันอีกทีนะ
ถึงจะไม่ใช่เซียน ไม่ใช่แฮ็กเกอร์ แต่ก็พอจะผ่านมาบ้างเหมือนกัน แล้วจะค่อยๆเล่าให้ฟังครับ
แต่มีอยู่อย่างที่รู้สึกว่า.. ตัวเองเก่งขึ้น ก็คงจะเป็นเรื่องการลงวินโดวส์นี่ล่ะ 555 ลงบ่อย..จนเป็นกิจวัตร อิๆ

SE:
สมัยหัดเล่นใหม่ๆลงวินโดว์จนจำ CD Key ได้เลยครับ  ;D

jomyutnott:

--- อ้างจาก: SE ที่ เมษายน 21, 2009, 08:42:09 pm ---สมัยหัดเล่นใหม่ๆลงวินโดว์จนจำ CD Key ได้เลยครับ  ;D

--- End quote ---
นานมาแล้วนะเนี่ยที่ต้องใส่ cd key อิๆ อิๆ อิๆ

solo2513:
ต่อเลยครับรอจะเรียนรู้ต่อไป เอาเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version