Mobile Phone > LG

วิธีหาไฟล์แฟลช LG จาก 52lg.com

(1/2) > >>

tonmobile:
วิธีหาไฟล์แฟลช LG จาก 52lg.com

ขั้นแรกก็ต้องไป..ลงทะเบียน เสียก่อนนะ
ที่นี่ ... http://www.52lg.com/index.php

วิธีลงทะเบียนก็ดูตามภาพไปเลยครับ (ถ้ายังงง ก็ใช้ Google Translate ช่วยเด้อ)  8)

เมื่อผ่านการลงทะเบียนมาแล้ว เราก็มาว่ากันถึงการ...ดูดดดดดด กันเลย ^ ^  ประกาศ...

มองหาไฟล์ที่เป็นแพ๊คเอเซียไว้ก่อน คือ ... ESA (มีไทยหรือป่าว ค่อยมาว่ากันอีกทีนะ)  แฮ่ๆ

การตอบกระทู้ เราก็ใช้คำง่ายๆเช่น Thanks ก็ได้ แล้วใส่อีโมฯซัก 2 ตัว(เพื่อให้ได้ความยาว)
ถ้าจะให้เนียนๆหน่อย ก็ก็อบภาษาจีน (หาแถวนั้นล่ะ) มาวางก็ได้ เช่น..
看看 ................. ดู
谢谢斑竹啦 ...... ขอบคุณเจ้าของ
ตรงนี้ก็ใช้ Google Translate ช่วยได้..อีกแล้วคร้าบ

โผล่ออกมาแล้วครับ...อาหารกลางวัน อิอิ ดูดโลดดดดด....  yo!

ส่วนไฟล์ไหนที่ติดพาส ก็ให้ใส่ว่า... www.52lg.com

เล่นกันแบบนี้เลย เพราะบางไฟล์มีขนาดใหญ่ อัพต่อลำบากอ่ะนะ :P

ทีนี้ มาดูการหาไฟล์แบบ "นักกักตุน" กันบ้าง
คือไม่มีเป้าหมาย ยังไม่มีงานในมือ...หามาเก็บไว้ก่อน

ด้วยการใช้....ค้นหา

เราก็เข้าไปหน้าค้นหาของเวบ (ค่อนข้างมีประสิทธิภาพทีเดียวเลย)  8)

แล้วเล่นง่ายๆ โดยพิมพ์คำว่า.... ESA เข้าไป แล้วกด..ค้นหา

มากันเป็นโขยงเลยทีนี้ เลือกกันเพลินเลยสิ  เงิ๊น

ฤทธิ์:
ขอบคูณไว้ก่อนล๊ะงานนี้ ??? แฮ่ๆ แฮ่ๆ แฮ่ๆ  ขอบคุณคร้าบ

danai8029:
ขอบคุณมากๆ ครับ

ball_1:
ขอบคุณครับ

danai8029:
ขอบคุณมากๆ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version