Mobile Phone > Gadgets

MTK_GPS_Flashtool_v3.5 + คู่มือ + ไดเวอร์

(1/3) > >>

tonmobile:

MTK_GPS_Flashtool_v3.5 + คู่มือ + ไดเวอร์

จะดูได้อย่างไรว่า GPS เราใช้ Chipset อะไร
เขาบอกว่า ดูที่ตัวลงท้ายของ GPS software version
m = MTK

ไฟล์ที่จะเอามาใช้ คงต้องใช้วิธี READ เก็บเอาเอง
เอาไว้ถ้าเจอแหล่งดาวน์โหลด จะเอามาบอกละกัน

สายแฟลช
ถ้าดูตามไดเวอร์ จะเป็น Data cable USB to COM(mini-usb)

GPS Receiver ยี่ห้อที่ใช้ MTK Chipset เท่าที่พอจะเคยเห็น
Garmin Nuvi
Holux
Royaltek
GiSTEQ
NavGear
Qstarz
Pentagram
Transystem
Visiontac
[ตามรายชื่อข้างบน บางรุ่นใช้ MTK Chipset]

ถ้าใครมีเครื่อง ก็ลองรี้ดดูครับ
ตัวผมเองก็ยังไม่เคยทำนะ อยากศึกษาดูเหมือนกัน

ข้อความถูกซ่อน คุณต้องแสดงความเห็นหรือขอบคุณก่อน

lovepapa123:
ขอบคุณครับ

puy_san:
ขอบคุณครับ

boy-1956@hotmail.com:
ขอบคุณคับ

veerawat:
   ขอบคุณหลาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version