Mobile Phone > Technical Information

รู้จัก CPU ตระกูลต่างๆ

<< < (2/5) > >>

SE:
SPREADTRUM 

ผลิตโดย Spreadtrum Communications Inc. ยักใหญ่อีกบริษัทที่ย่างเข้าสู่วงการมือถือได้ไม่นานนัก
CPU SPREADTRUM มีอยู่สองตระกูลหลักๆ ในกลุ่ม 2.5G ก็จะมี 6600 ส่วนในกลุ่ม 3G ก้จะเป็น 8800 ซึ่งแต่ละเบอร์ก็จะมีรายละเอียดแยกย่อยต่างกันไป
เรามักเห็น CPU SPREADTRUM ในเครื่องจีนเป็นส่วนใหญ่ครับ

SE:
Ti

ผลิตโดยบริษัท Texas Intruments มักใช้ใน VK,benQ-Siemens,SonyEricsson K200,K220 และ Motorola ODM เช่น C115,C171 เป็นต้น

SE:
OM ผลิตโดยบริษัท Philips ใช้ใน MFA 301,i2i ล่าสุดอยู่ในเครื่องไอโมบาย 202 เป็นต้น

SE:
ตกหล่นตรงใหน หรืออยากให้เพิ่มเติมส่วนใหนก็บอกนะครับ

tory:
น้าเส ครับ แล้วเจ้า S4 ละครับเคยอ่านเจอที่ไหนก็ไม่รู้ว่ามันเป็นซีพียูของ ซัมซุงใช่หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version