Mobile Phone > Apple IPhone,IPAD,IPOD

วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ

(1/1)

visit99:
วิธีทำให้ iPhone เป็น Modem เล่น internet กับ computer ได้ครับ

สิ่งที่ต้องมีใน Computer คือ โปรแกรม PdaNet Desktop
เริ่มตั้งแต่การติดตั้งเลยนะครับ

ต่อไปมาติดตั้งโปรแกรม PdaNet ใน iPhone ครับ

เมื่อเราติดตั้ง PdaNet ใน iPhone เสร็จแล้วมาตั้งค่ากันก่อนครับ

ทุกอย่างพร้อมแล้วเสียบ iPhone เข้ากับ Computer ครับ และสังเกตุตรงมุมขวาของ Computer ให้คลิกที่ popup ของโปรแกรมตามภาพครับ

แค่นี้ก็เล่น Internet ได้แล้วครับ

SE:
ขอบคุณมากครับ ว่างๆหาแอฟเจ๋งๆมาแจกด้วยนะครับ

aleenbox2009:
thank

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version