ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการกล่อง PKEY BOX  (อ่าน 3284 ครั้ง)

Genie999

• บุคคลทั่วไป
ต้องการกล่อง PKEY BOX
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:03:42 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ต้องการกล่อง PKEY BOX ที่ใส่การ์ดPkeyหรือMXKEY มีที่ใส่การ์ดข้างในกล่องได้เช่น PKEY BOX รุ่นเก่ายิ่งดีหรือรุ่นใหม่ก็ได้ใครไม่ได้ใช้หรือต้องการขายบอกผม(ไม่ใช่ JAF BOXนะครับ) 0872444724,0876500333,หรือหลังไมค์

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ต้องการกล่อง PKEY BOX
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 03:25:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มีรุ่นเก่าอยู่ใบนึง ไม่เคยเอามาใช้เลย ซื้อมาทำงานวิจัยตอนนี้เก็บใว้เฉยๆ แต่ก็ไม่อยากขายนะครับ(แค่เล่าให้ฟัง) เสียดาย มันหาไม่ได้อีกแล้ว

ว่ากันตามโครงสร้างก็ไม่มีอะไรมากนะครับ นึกภาพถึงกล่องทอนาโดที่เอาพีคี(mx key)ไปเสียบตูดแล้วทำกล่องปิดใว้แค่นั้นเอง

Genie999

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 05:15:11 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ครับ..ผมเข้าใจ..แต่ผมว่ามันเป็นอะไรที่ดูดีกว่าดองเกิ้ลคืออย่างนี้ครับอาจารย์คือถ้ามันอยูใหนแบบกล่องมันดูเหมือนมีค่ามีราคากว่าดองเกิลมองไปในทางธุระกิจก็ได้นะครับอาจารย์เพราะผมสั่งกล่องแฟลชมาขายให้เพื่อนๆในกลุ่มในระแวกผมแล้วซัพพอร์ทด้วยพอผมแนะนำMXKEYจะขายได้ไม่เท่าในแบบกล่องทั้งๆที่ราคาก็ถูกกว่าเขาจะเลือกแบบกล่องมากกว่าเช่นTONADO,MT,UBและหลายคนบอกถ้าMXKEYเป็นแบบกล่องก็จะดีคือเขาไม่ชอบหรืออาจจะไม่เข้าใจ ขอบคุณครับอาจารย์ที่ให้คำเนะนำ... PKEY BOX ตัวของอาจารก็แบ่งให้ผมซิครับอาจารย์..เหอๆๆๆ หรือถ้าอาจารย์ทำกล่องออกมาขายเลยก็ดีนะครับผมจะอุดหนุนอาจารย์เป็นคนแรกเลยครับออเดอร์อยู่ที่ผมหลายกล่องนะครับอาจารย์

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:54:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • การทำกล่องแฟลชในส่วนฮาร์ดแวร์ไม่ได้ยุ่งยากอะะไรหรอกครับ แต่ที่ยุ่งยากคือต้นทุนการผลิตและการสร้างค่านิยมมากกว่า
    หลายปีก่อนผมเคยทำกล่องแฟลชออกขายภายไต้ชื่อ เส แบลคบ็อก และ เส ยูนิเคเบิ้ล ซึ่งก้มีการตอบรับดีในช่วงแรก แต่จากนั้นไม่นานก็มีคนก็อปวงจรและแนวคิดของผมออกมาขายในราคาที่ต่ำกว่า แถมยังมีการโจมตีด้วยว่ากล่องที่ผมทำมันเหมือนเอาตีนทำ(ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ แต่ผมได้ยินแบบนี้จริงๆ)ไม่มีมารตฐานและอีกต่างๆนาๆ

จากนั้นผมเริ่มเปลี่ยนแนวคิดใหม่ ผมเริ่มเอาของในตลาดมาขายมากขึ้น เพราะไม่ต้องเหนื่อยในการวิจัย ขายง่ายเพราะของนอกคนนิยมมากกว่า ของจะดีรึไม่เราไม่เกี่ยวเพราะเราไม่ใช่คนออกแบบไม่ต้องทนฟังใครด่า กำไรก็เยอะกว่าเพราะต้นทุนต่ำกว่า ถ้าสังเกตุจะเห็นว่าผมไม่เผยแพร่งานวิจัยต่างๆหลังจากนั้น แต่เชื่อเถอะครับ เรื่องดีๆยังมีในหัวผมอีกเยอะ :D

ในส่วนของกล่องพีคีเดี๋ยวผมตามให้นะครับว่าของจะเข้ามาอีกเมื่อใหร่

Genie999

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:42:31 am »
  • Publish
  • Publish
  • อ๋อ..ครับอาจารย์ผมพอจะเข้าใจ และก็ติดตามผลงานและสิ่งที่ดีๆที่อาจารย์มอบให้แด่สมาชิกมาตั้งแต่แรกๆทั้งเวบนี้และเวบวินเทสล่ามาโดยตลอดแต่หลังๆไม่เห็นอาจารย์ไปโพสในเวบวินเทสล่าเลยแต่ผมก็เข้ามารับสิ่งดีๆที่เวบนี้อยู่บ่อยๆ เมื่อ5ปีก่อนผมได้อาชีพค้าขาย-ซ่อมมือถือมาจากขอนแก่นร้านอยู่ในบิ๊กCก็เคยไปซื้ออุปกรณ์และอาไหล่ซ่อมจากร้านอาจารย์อยู่เป็นประจำ เออครับอาจารย์เรื่องกล่องอย่าลืมตามให้นะครับอาจารย์ที่ผมเห็นในเวบนอกก็จะเป็นของGPGมีอยู่2กล่อง PKEY BOXตัวที่อาจารย์เอาเข้ามาขายและตัวที่เป็นกล่องUNIที่ใส่ได้หลายการ์ดรวมMXKEYได้ด้วยสีแดงๆทำไมในประเทศไทยไม่มีใครเอามาขายหรือยอดขายไม่ดีหรือมีปัญหาในด้านhardwareครับอาจารย์

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:14:23 am »
  • Publish
  • Publish
  • หมายถึงตัวนี้รึปล่าวครับ แต่สีแดง ถ้าใชช่กล่องใบนี้ใช้แฟลชโนเกียไม่ได้นะครับ ตัวที่แฟลชโนเกียได้สีเหลืองหน้าตาคล้ายๆกันนี่แหละแต่ผมจำชื่อไม่ได้ ถ้าหาเจอเดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ

Genie999

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:40:44 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตัวนี้ครับอาจารย์...ได้ตัวนี้ก็ยิ่งดีผมว่าน่าจะขายแบบถล่มทะลายมันคลอบคุมมากหลากหลายเหมาะสำหรับคนที่กล่องพังเหลือแต่การ์ด(JAF + Infinity + UST + SE Tool+MXKEY+Z3x)มองหากล่องหรืออุปกรณ์ทดแทนตัวนี้น่าจะเวิร์คหรือถ้าไม่มีปัญหาในด้านฮาร์ดแวร์หรือไดร์เวอร์อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่าแต่ในเวบต่างประเทศยังขายกันอยู่(GSMserver+ip-mart+fonefunshop)และไม่เห็นโพสตำนิกล่องใบนี้เลย

GPG Universal Interface Box with JAF hardware
    GPG Universal Interface Box with JAF hardware
    Print versionEnglish Español Русский    Price 49 USD
    Suggest your price
    BUY NOW
    ID:817475Weight:0.25kgWarranty :6 monthsAvailable in Hong Kong, European, EU stocks

GPG Universal Interface Box with JAF hardware allows to insert up to 3 different smart cards in order to provide JAF + Infinity + UST + SE Tool functionality. When a card is inserted the user can choose the one to use by switching a jumper.
    Supported Smart Cards:
    •Infinity
    •Cruiser
    •SE Tool
    •Vygis
    •UST Pro
    •Z3X
    •SPT
    Hardware specifications:
    •2 internal smart-card readers
    •1 external smart-card reader
    •3 RJ45 sockets
    •JAF interface
    •Requires regular USB A-B cable for a PC
    Suggest your price | Price 49 USD

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 03:30:22 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สาเหตุที่ไม่ได้รับความนิยมน่าจะมาจากตัวเคสเป็นพลาสติกและวัสดุมันดูก๋องแก๋งมั้งครับเลยไม่ค่อยมีคนสนใจ เดี๋ยวผมตามเรื่องกล่องพีคีบ็อกให้ดีกว่า อีกตัวนึงก็เป็น mx-key box ก็น่าสนใจเหมือนกัน แต่ดูเผินๆแล้วน่าจะเป็นบอร์ดเดียวกับพีคีบ็อกกล่องสีขาวนะ

ถ้าไม่ได้จริงๆเดี๋ยวเอากล่อง hwk box มาทำก็ได้ครับผมดูโครงสร้างแล้วทำได้  เดี๋ยวทำเป็น se-thailand edition เลย :D

Genie999

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:57:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ดีครับอาจารย์ผมจะรอครับ...ขอบคุณครับ

Genie999

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 03:50:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถึงใหนแล้วครับอาจารย์....มาทวงสัญญานะครับอิอิ...มีคนถามหาเหมือนผมเยอะเลยครัอาจารย์นี่คนหนึ่ง...
    http://www.wintesla2003.com/smf/index.php?topic=132648.0

Facebook Comments