ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์เสครับ อยากทราบว่ากล่องโคลนเนียมีวิธีกู้คืนได้มัย  (อ่าน 2144 ครั้ง)

lovepapa123

• บุคคลทั่วไป
ปัณหามันก็นานมาแล้ว ผมได้อัพ hwk ทะลึงเสียบกล่องคาไว้ไม้ได้ถอดออกมันก็ใช้ไม่ได้เลย

อาจารย์พอมีวิธีเอาคืนมัยครับ อยากทราบครับ ทำเองได้มัย มันไม่เสีย แต่โปรแกรมกล่องคงต้องเขียนใหม่นะ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ทำเองได้ครับ แต่อาจจะยุ่งยากหน่อย
ลองดูตามนี้นะครับ
 http://www.mygsmindia.com/vbb/n-box-twister-flasher-ufsx-tornado-etc/56423-free-all-about-re-prog-atmel-active-ufs-n-box.html
ถ้าทำแล้วไม่ผ่านก็ส่งมานะครับ

lovepapa123

อ.มืดตึบ เดียวให้ทำดีฟ่า

lovepapa123

มันเป็นอย่างนี้แล้วครับอ. พอคอนเน็กแล้วขึ้น ไลร์เซ็นทูล แล้วจะใช้ได้แล้วแต่ติดตัวเนียลองหลายๆๆรอบก็ไม่หาย

lovepapa123

ท่านครับพอจะช่วยได้มั๊ย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
มันเป็นอย่างนี้แล้วครับอ. พอคอนเน็กแล้วขึ้น ไลร์เซ็นทูล แล้วจะใช้ได้แล้วแต่ติดตัวเนียลองหลายๆๆรอบก็ไม่หาย

เขียนเลขกล่องใหม่ให้ตรงกันครับ ตอนนี้เลขกล่องของ Atmega กับ FTDI ไม่ตรงกัน

จริงๆมันก้ไม่ใช่ว่าจะทำให้จบง่ายๆนะครับ แก้เลขกล่องแล้วยังต่องมาทำอย่างอื่นอีกเยอะเลย ค่อยๆทำไปครับใจเย็นๆ

lovepapa123

Facebook Comments