ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ไม่มีงานแฟลชโปรแกรมเครื่องจีนมาเป็นเดือนแล้ว  (อ่าน 2947 ครั้ง)

teng

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้ไม่มีงานแฟลชโปรแกรมเครื่องจีนมาเป็นเดือนแล้ว ยิ่งโง่อยู่ด้วย เลยยิ่งโง่ใหญ่ ม่ายรุ
งานเข้ามา ตลอด แต่พอตีราคาไป เดินหนีกันทุกราย เมื่อสักครู่มีWellcom 819 เปิดติดแล้วดับ
เลยลองแกล้งๆตีราคา ไป 200 ดูซิจะทำมั๊ย แล้วก็ไม่ทำบอกเดี๋ยวไปถามเจ้าของเครื่องก่อน
 เฮ้อ....ถ้าผมใช้ปากเป่าให้ติดได้จะเป่าให้ฟรีเลย
โชดียังได้กินงานโนเกียอยู่ ทำไมคนนิยมซ่อมโนเกีย แต่เครื่องจีนไม่ค่อยนิยมซ่อมกันเลย หรือเป็นที่พื้นที่ แฮ่ๆ

sukon1800

โดยประมาทร คับ   หรือเป็นที่พื้นที่   ผมว่านะ แต่ช่วงนี้ผมก็งานน้อย  นั้ง จัดระเบียบ ไฟล์แฟลชใหม่ มา 3-4 วันแล้ว มีมาก็ จิก จิ๊ก ๆๆๆ หน่อยลง มากเลยช่วง นี้

รายด้าย ขาหาย ไปเกือบ เท่า ตัวแน่   กำ กำ กำ   แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊ แง๊

teng

สงสัยอย่างที่ อ.เสบอก จะไปกรุงเทพ... ;D ;D

tonmobile

หรือเครื่องมันพัฒนาแล้ว เสียยากขึ้นมั้ง  แฮ่ๆ

puy_san

ทาง นี้ ตั้ง แต่มีกล่อง นับได้ ไม่ ถึง 10 ว่าง ๆก็ดูด เครื่องจำนำ แจก เหอๆๆๆๆ

country

เเท่าที่ผมสังเกตุ ถ้าเครื่องสภาพหน้ากากมายังดีๆอยู่ส่วนใหญ่จะกล้าซ่อม แต่พวกที่มาแบบหน้ากากลอกหมดแล้วเสียมาส่วนใหญ่จะไม่ค่อยซ่อมไม่สู้ราคา พวกบอกจะซื้อใหม่ท่าเดียว คงเหมือนกันถ้าเป็นโนเกียแท้ๆแล้วถ้าเกิดไม่มีหน้ากากเปลี่ยน ถ้าลอกหมดแล้วมาคงไม่สู้ราคาซ่อมเหมือนกัน เครื่องจีนเดี่ยวนี้ราคาถูกเหลือเชื่อ
  อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว

ออฟไลน์ ยูงทอง

• AMT User
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 0
เเท่าที่ผมสังเกตุ ถ้าเครื่องสภาพหน้ากากมายังดีๆอยู่ส่วนใหญ่จะกล้าซ่อม แต่พวกที่มาแบบหน้ากากลอกหมดแล้วเสียมาส่วนใหญ่จะไม่ค่อยซ่อมไม่สู้ราคา พวกบอกจะซื้อใหม่ท่าเดียว คงเหมือนกันถ้าเป็นโนเกียแท้ๆแล้วถ้าเกิดไม่มีหน้ากากเปลี่ยน ถ้าลอกหมดแล้วมาคงไม่สู้ราคาซ่อมเหมือนกัน เครื่องจีนเดี่ยวนี้ราคาถูกเหลือเชื่อ

ใช่เลย .... คนไทยทั้งหลาย

teng

ใช่เลยชัดเจน ถ้ามีอุปกรณ์เสริมครบๆ ลูกค้าน่าจะซ่อมมากกว่านี้

ampmobile

ผมพอมีซ่อมแต่ซ่อมไม่ได้แกะมาข้างในพวกเป่าซะเละ บางร้านไม่มีกล่อง หรือแฟชรไม่เป็นก็ยำมาเละแล้ว ไม่มีมาหมูๆแฟชรได้เลยเหมือนแรกๆ

tory

เหมือนคุณ แอม เลยครับเจอแบบนี้แล้ว อดได้ตังเลย

tonmobile

เคยเจอบ่อยมากคือ ซ่อมได้..รู้จุดเสีย แต่ไม่ได้ตังค์  :(

เพราะที่มันชอบเสียส่วนหนึ่งคือ แบตฯมันนั่นล่ะ แล้วร้านเราก็ดันไม่ได้ขายแบตซะอีก

เป็ด ยัง เซง......... >:

TEAM DRAGON

ที่ผมอยู่ ไม่เคยมาถามซ่อมเลยครับ

คร่อกๆ คร่อกๆ คร่อกๆ

ampmobile

ที่ผมอยู่ ไม่เคยมาถามซ่อมเลยครับ

แสดงว่าบ้านนอกบ้านนอกผมบอกให้ย้ายมาอยู่ศรีสะเกษแบบผมทันสัยไฮโซ มีทั้งโลตัส  บิ๊กซี  เด็กนักเรียนมันเอามาให้ดูทุกวัน
แล้วบอว่าร้านนั้นซ่อมถูกกว่า  แต่ประมาณ ครึ่งชั่วโมงร้านนั้งขับรถมอเตอร์ไซด์มาหาผมแล้วบอกว่าทำให้หน่อยพี่  แต่พวกรื้อแล้วนะเป่าซะดำ

TEAM DRAGON

แสดงว่าบ้านนอกบ้านนอกผมบอกให้ย้ายมาอยู่ศรีสะเกษแบบผมทันสัยไฮโซ มีทั้งโลตัส  บิ๊กซี  เด็กนักเรียนมันเอามาให้ดูทุกวัน
แล้วบอว่าร้านนั้นซ่อมถูกกว่า  แต่ประมาณ ครึ่งชั่วโมงร้านนั้งขับรถมอเตอร์ไซด์มาหาผมแล้วบอกว่าทำให้หน่อยพี่  แต่พวกรื้อแล้วนะเป่าซะดำ

หาทำเลใว้เผื่อด้วยนะครับ

แฮ่ๆ แฮ่ๆ แฮ่ๆ

ออฟไลน์ nomo1

• AMT User
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 1
เครื่องก็อบจีนเริ่มน้อยแล้วครับ
แต่จะมีเครื่องพวก mxnex nex gnet h2o แนวๆนี้มาแทน
ที่ผมอยู่ก็โอเคนะครับ ซอฟแวร์ก็หาง่ายขึ้น ไม่ต้องหลงทางมาก
ส่วนฮาร์ทแวร์ ส่วนมากก็ก้นชาร์จพัง (แจ๊คแบนเสียบผิดด้านกันบ่อย) ทัชแตก ประมาณนี้ก็พอได้
น่าจะแล้วแต่พื้นที่ อย่างบ้านนอกอย่างผม ส่วนมากเครื่องพวกนี้ขายดี อาจจะดีกว่าโนเกียร์ด้วยซ้ำไป
วัยรุ่นชอบลำโพงเยอะๆ สีสวยๆ  คนขายก็ชอบ กำไรดี
ได้คุยกะพี่ในห้างบอกขายกระฉูด เตรียมตัวรอเครื่องหมดประกันได้ซ่อมกันสนุกแน่

สรุปที่ไหนขายเครื่องพวกนี้ได้ดี ที่นั่นก็น่าจะมีงานซ่อม
ผมก็เลยขายแต่พวก mxnex gnet h2o แฮ่ๆ

Facebook Comments