ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง แฟลตไดร์ปลอม !  (อ่าน 1168 ครั้ง)

ออฟไลน์ jo_mathon

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 5
ระวัง แฟลตไดร์ปลอม !
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 11:52:41 am »
  • Publish
  • Publish
  • แฟลชไดร์จากจีนครับ

ระวังเลยน่ะ ครับ คิดให้ดีก่อนซื้อเลย กับ Flash Drive ที่เมืองจีนเนี่ย ซื้อมาไม่ได้ลอง ระวังน่ะ เจอเหมือนรูปนี้เข้าไป คงเซ็งแย่เลย
    ส่วน ยี่ห้ออะไรนั้น ผมก็ไม่ทราบได้ รู้แต่ว่า ผู้ผลิตคงไม่ทำอะไรแบบนี้แน่ๆ จะมีแต่ก็คนปลอม เอามาขายนี่แหละครับ
    ดังนั้นต้องระวังให้ดีอย่างเดียว กับสินค้าคุณจะไปซื้อที่เมืองจีน เจอยัดไส้แบบนี้แย่เลย เสียความรู้สึก เพราะเสียบยังไงก็ไม่มีทางใช้งานได้แน่นอน
    ขนาดคนทำซอฟต์แวร์แท้อย่าง ไมโครซอฟท์ ยังเคยบอกผมเลยว่า กล่องที่เมืองจีน ทำซะจนของแท้ กลายเป็นของปลอมไปได้เลย
    คือของปลอมหรูกว่าของแท้อีกครับ

ส่วนอันนี้  คิงส์ต้ม ครับ

Facebook Comments