ผู้เขียน หัวข้อ: คุณไสยเขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )  (อ่าน 4834 ครั้ง)

Jinny

• บุคคลทั่วไป
คุณไสยเขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:41:32 pm »
  • Publish
  • Publish

• บังเอิญเพื่อนผมมันไปเขมรมา เลยได้ของดีมาอย่างนึง(อย่างที่เราทราบกันดีว่า
    เขมรมีไสยศาสตร์ที่น่ากลัว) นั้นคือวิธีจัดการกับคนที่เราเกลียดครับ

1. นำรูปของคน ๆ นั้นมาจะสีหรือขาวดำก็ได้(แต่ขอแบบปัจจุบันไม่เกิน 3 เดือน)
    2. นำจานสังกะสี (สังกะสีเท่านั้น) ไปวางไว้ในป่าช้า วางหงาย 3 คืน แล้ววางคว่ำ 3 คืน
    3. นำรูปคนที่เราเกลียดใส่ลงไปในจานแล้วถุยน้ำลายใส่หนึ่งทีแล้วเทน้ำผึ้งเดือนห้า(เดือนห้าเท่านั้น)ใส่ลงไป แล้วเอาด้ามขวานลงไปคนสัก 3 รอบ
    4. นำจานที่ใส่น้ำผึ้งกับรูปไปให้หมาเลีย (ให้เลียจนน้ำผึ้งหมด) อย่าให้รูปหายนะ
    5. นำจานใส่น้ำผึ่งเดือนห้าอีกครั้ง (แต่ไม่ต้องใส่รูปลงไป เก็บไว้)แล้วนำไปวางขวางหน้าประตูบ้านมันไว้
    6. สุ่มดูมันและถือรูปมันไว้ในมือ
    7. พอจังหวะที่มันมาเจอจานน้ำผึ้งวางอยู่และกำลังก้มลงหยิบจานก็ให้เราดูรูปให้แน่ใจ
    แล้ว'กระโดดออกไปฟันด้วยขวานที่หัว' แล้วมันก็จะตาย...   :P

....................

พอเพื่อนผมเล่าจบผมก็เลยยกมือขึ้นไหว้ แล้วกระทืบหน้ามันไปทีนึงแล้วถามว่าทำไม

มรึงไม่เอาขวานแช่น้ำปลาแล้วไปฟันกบาลมันซะเลยจะง่ายกว่ามั้ง... >:(

:D อิๆๆๆ อ่านเจอมาจ้า เลยเอามาให้อ่านด้วย (ใครหัวเราะหรืออมยิ้ม...จะโชคดีทั้งวันนะคะ)  ;)

ampmobile

Re: คุณไสยเขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 07:22:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่น่าทำนะครับ มันจะทำให้ใจเราผูกพยาบาทเฉยๆแม้ทางจิตใจ  คิดบวกดีที่สุด

Jinny

Re: คุณไสยเขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:45:26 am »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่น่าทำนะครับ มันจะทำให้ใจเราผูกพยาบาทเฉยๆแม้ทางจิตใจ  คิดบวกดีที่สุด

เห็นด้วยที่สุดค่ะ

Facebook Comments