ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเสียงให้ iPhone ด้วยวิธีง่ายๆ  (อ่าน 19865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 14
เพิ่มเสียงให้ iPhone ด้วยวิธีง่ายๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 02:29:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • หลายท่านคงประสบปัญหาเจ้า iPhone เสียงเบาไม่ค่อยได้ยิน เดี๋ยวมาลองขยายหลอดเสียงให้เจ้า iPhone กันครับ
    สิ่งที่จะได้รับหลังทำแล้ว คือ..

1). เสียงปุ่มกด DialPad ดังขึ้นมาก ๆ เห็นได้ชัด
    2). เสียงลำโพงจะดังขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เช่น เสียง Ringtones, แม้กระทั้งเสียงที่ฟังเพลงจากหูฟัง, Receiver, Speakerphone volumes are noticeable.
    3). System Sounds are louder
    4). เสียง VDO YouTube ดังขึ้น

พร้อมแล้วมาเริ่มกันเลย......
    ปล. ก่อนจะเริ่มให้ลอง กดปุ่ม dialpad แล้วจำความดังของเสียงไว้นะครับ หรือเปิดเพลงฟังด้วย speaker ของ iphone ก้ได้ครับ ใช้หูจำไว้คร่าวๆว่าเสียงประมาณกี่เดซิเบล เพราะหลังจากทำวิธีนี้เสร็จจะดังขึ้นประมาณ 80 % เลยก็ว่าได้ครับ

1). เริ่มแรก ให้ดาวน์โหลดไฟส์นี้ไปครับ >> LimitedEditioniPhone Volume Fix.zip
         1.1 เปิด winscp หรือ iphone browser หรือโปรแกรมโอนถ่ายไฟส์ที่มีอยู่
    2). Copy ไฟส์ที่ชื่อ com.apple.celestial.plist ไปไว้ใน /var/root/Library/Preferences (โดยการ ลบไฟส์ตัวเก่าก่อน อย่า copy ทับหรือ overwrite)
    3). Copy ไฟส์ที่ชื่อ SystemSoundMaximumVolume.plist ไปไว้ใน  /System/Library/Frameworks/Celestial.framework/ (เหมือนเคยครับ ลบไฟส์ตัวเก่าก่อน อย่า copy ทับหรือ overwrite)
    4). ไปที่ Settings >> iPod >> sound Check เป็น Off
    5). Reboot iphone ครับ
    ที่นี้ลองกดปุ่ม dialpad และ ฟังเพลงดูครับ youtube เสียงก็ดังขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เสียงสนทนาก็ได้ยินได้ชัดขึ้นครับ เวลาใช้ speaker คุยโทรศัพท์ก็ไม่ต้องคอยพูดว่า "อะไรนะ" อีกต่อไปแล้วครับ
     :D ลองเล่นกันดูนะครับ  :D

yo! yo!

jiw185

• บุคคลทั่วไป
    Re: เพิ่มเสียงให้ iPhone ด้วยวิธีง่ายๆ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:34:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  • OK

ออฟไลน์ pom_twz^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 18
    • Sonork 100.1597190
    Re: เพิ่มเสียงให้ iPhone ด้วยวิธีง่ายๆ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:34:46 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  :D ตีมือ ขอบคุณครับ
    Debsirin 23-26(98)  Royal Thai Marine 1/2529

pongyam

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 02:08:38 pm »
  • Publish
  • Publish
  • thankkkkkkkkkkkkkkkkkkk

ok!

jeabni

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:32:01 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคับ ok!

ออฟไลน์ yokkry

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:18:37 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคับ

Facebook Comments