ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าพารามิเตอร์ืคืออะไรครับ  (อ่าน 2271 ครั้ง)

blackcombat

• บุคคลทั่วไป
ค่าพารามิเตอร์ืคืออะไรครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:25:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แล้วได้มาจากใหนครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ค่าพารามิเตอร์ืคืออะไรครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:49:32 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอบให้ในเว็บ เคบ็อก แล้วนะครับ แต่ตอบอีกทีละกัน

ค่าพารามิเตอร์ปกติจะใช้ในเครื่องไอโมบาย ซึ่งค่่าพารามิเตอร์จะเก็บข้อมูลสำคัญต่างๆของตัวเครื่องเอาใว้ซึ่งค่าที่มี ผลหลีกๆก็มีเลขอีมี่,ค่าทัชสกรีน หลังจากฟอร์แมตแล้วข้อมูลในส่วนี้จะหายไปจึงควรเก็บค่าต่างๆใว้ก่อนเสมอ ถ้าไม่ได้เก็บค่าใว้ก่อนก็ต้องใช้ไฟล์พารามิเตอร์รีสโตร์กลับเข้าไป ในการแบคอัพและรีสโตร์นั้นจะต้องใช้โปรแกรมเฉพาะเช่น MB1 , MAUI META เป็นต้น

แต่สำหรับเครื่องยี่ห้ออื่นๆก็มีการเก็บข้อมูลสำคัญในตัว เครื่องใว้เช่นกัน ถ้าใช้กล่องแฟลชเครื่องจีนทั่วๆไปข้อมูลส่วนนี้จะเรียกว่าไฟล์ NV (Non Volatile)ซึ่งเครื่องไอโมบายหากแบคอัพ NV ใว้ก็สามารถรีสโตร์กลับไปโดยผลที่ได้เหมือนกับรีสโตร์พารามิเตอร์ครับ

ออฟไลน์ laomobilegsm

• AMT User
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 10
      • laomobilegsm
    Re: ค่าพารามิเตอร์ืคืออะไรครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 03:58:17 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  bravo! ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments