ผู้เขียน หัวข้อ: Tiger Cable แฟลช ปลดล็อก nokia BB5 ได้ในราคาูแสนถูก  (อ่าน 10338 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

คุณสมบัติเด่น
แฟลชเครื่องผ่าน USB Mode
ปลดล็อก(Phone Codeในกรณีที่ลูกค้าลืมระหัส) 
ใช้ได้กับเครื่อง nokia BB5 ทุกรุ่น
ผลิตโดยโรงงาน GPG Industry คุณภาพสูง

ราคาพร้อมจัดส่งท่วประเทศ 550 บาท

มาดูวิธีใช้กันครับ
การปลดล็อกโฟนโค้ด

เริ่มต้นก็คีบสายเข้าที่ขั้วแบตก่อน

จากนั้นก็เสียบสาย USB ตามภาพแล้วเปิดเครื่องเพื่อให้เครื่องเข้าสู่ Test Mode

จากนั้นก็เปิดโปรแกรม JAF แล้วคลิกตามภาพ(ท่านที่ไม่มีพีคีก็องใช้ตัวแครกไปก่อนได้ตามกระทู้นี้ครับ http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,2084.0.html )

จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้คลิกที่ Read Code ก็จะได้ระหัสล็อกเครื่อง

จากนั้นก็ใส่แบตเปิดเครื่องแล้วใส่ระหัสที่ได้มา แค่นี้เครื่องก็สามารถใช้งานปกติแล้วครับ แต่ต้องเข้าไปปิดระบบป้องกันในเมนูอีกครั้งนะครับ ไม่งั้นเปิดเครื่องใหม่ก็ต้องใส่ระหัสทุกครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2009, 02:43:26 pm โดย SE »

Facebook Comments